Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[TUT] Typography nền trong Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Photoshop Tutorials - Hướng dẫn Photoshop' được đăng bởi Furin, 4/10/13.

Lượt xem: 10,562

1. Furin Thành viên cấp 3

Đây là một hướng dẫn nhanh chóng từ một trong những thiết kế mới nhất của chúng tôi. Hy vọng rằng hướng dẫn này có thể có lợi trong việc theo đuổi của bạn trở thành một nhà thiết kế tốt hơn.
    Kết quả :

Bước 1

Tạo một tài liệu mới tại 1200 x 800 pixel với độ phân giải 72dpi. Bắt đầu bằng cách nhập khẩu tất cả các thiết kế vector của bạn một cách riêng biệt vào một vải Photoshop. Trong trường hợp này chúng tôi chia vector của chúng tôi vào 3 đối tượng thông minh riêng biệt và kéo chúng vào vải Photoshop.

Bước 2

Hiện tất cả các vector và tạo ra một hộp văn bản mới. Trong trường hợp này tôi đã gõ ra tên của công ty chúng tôi, "Sáng tạo Volition Inc". Font chúng tôi đã chọn là "ITC Avant Garde Gothic". Giữ phông chữ của bạn đầy đủ mũ, đặc biệt là nếu bạn sử dụng này! Tiếp tục sao chép / dán văn bản của bạn trên hộp văn bản.

Bước 3

Thiết lập văn bản: 16pt font chữ, thường xuyên, 16pt chiều cao khoảng cách, màu # 404.040.

Bước 4

Tiếp tục sao chép / dán văn bản cho đến khi nó lấp đầy toàn bộ bức tranh. Căng hộp bằng cách sử dụng các công cụ văn bản cho đến khi nó mở rộng vượt ra ngoài kích thước vải.

Bước 5

Một khi hộp văn bản được lấp đầy hoàn toàn với bản sao bắt đầu xoay chiều kim đồng hồ trong hộp về một góc độ 45.

Bước 6

Làm cho một trong các đối tượng thông minh có thể nhìn thấy. Lệnh / Apple bấm vào ô xem trước trên bảng điều khiển lớp để tạo ra kiến ​​chạy xung quanh đối tượng của bạn.

Bước 7

Một khi những con kiến ​​hành quân xuất hiện, ẩn đối tượng thông minh của bạn để bạn có thể thấy các lựa chọn.

Bước 8

Rasterize layer loại và với những con kiến diễu hành hoạt động trên lớp rasterized của bạn bấm vào Edit> Cut.

Bước 9

Sau đó nhấp vào Edit> Paste và sắp xếp lớp mới của bạn để tất cả các từ kết nối. Mở lớp hộp Phong cách và thay đổi "Color Overlay" để trắng.

Bước 10

Tiếp tục làm các thủ tục tương tự với các lớp đối tượng thông minh khác của bạn, nhưng hãy chắc chắn để luôn luôn cắt từ lớp rasterized.

Bước 11

Cuối cùng tạo một layer mới và điền nó với bất kỳ màu nào. Đặt layer này trên đầu trang của tất cả các lớp khác. Thả điền xuống 0%. Mở hộp Layer Styles và thay đổi ánh sáng bên trong các cài đặt sau và nhấn OK.

Kết quả cuối cùng đó (*)

Chúc các bạn thành công​

...
  2. mgr

mgr Cựu quản trị

Hình die hết rồi Furin ơi
    Furin thích bài viết này
  3. Phúc205

Phúc205 Thành viên cấp 1

Cái này được nè , khá đơn giản
  4. Furin

Furin Thành viên cấp 3

Sao đâu bạn mgr
  5. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

Cái này hay phết...
  6. ryo.uit

ryo.uit Thành viên cấp 2

Dịch hơi gượng nhỉ, như từ GG Trans ra :D
  7. Don.aquile

Don.aquile Thành viên cấp 2

Avatar của mình cũng từ 1 tut tương tự, nhưng dịch sát hơn :))
    Furin thích bài viết này
  8. mgr

mgr Cựu quản trị

Furin hôm nay mình thấy rồi :x thank bạn nha, tut hay :like:
    Furin thích bài viết này
  9. Furin

Furin Thành viên cấp 3

Thanks bạn
  10. tydk2010

tydk2010 Thành viên cấp 2

tut dịch à bác :))

Ủng hộ diễn đàn