Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tutorial] Blend màu nâu càfe ánh tím

Chủ đề thuộc danh mục 'Blend màu' được đăng bởi thanduy0106, 11/7/12.

Lượt xem: 43,903

1. thanduy0106 Mới đăng kí

Mình là thành viên theo dõi diễn đàn từ rất lâu và học hỏi được rất nhiều bài viết hay từ các thành viên trên diễn đàn, nay xin mạn phép viết một bài Tut nho nhỏ, đơn giản dễ làm gửi đến mọi người. Lần đầu viết bài, có gì sai sót mong mọi người bỏ qua. Rất mong được sự quan tâm và ủng hộ của mọi người!

Stock

Sau khi blend

Chỉ có 5 bước ngắn gọn nhưng lên màu khá đẹp

- Bước 1: Mở stock, Tạo 1 lớp Black and White, chế độ hòa trộn Soft Light, Opacity: 100%
    - Bước 2: Nhân đôi layer Black and White này lên, dùng lệnh Ctrl + J, vẫn giữ nguyên Soft Light và Opacity 100%

- Bước 3: Tạo 1 lớp Solid color với mã màu: bfa96f, dùng chế độ hòa trộn là Soft Light, Opacity là 45%

- Bước 4: Tạo thêm 1 lớp Solid color với mã màu: 6d8bbe, dùng chế độ hòa trộn là Exclusion, Opacity là 32%

- Bước 5: Tạo 1 lớp Solid color cuối cùng với mã màu: ae6dbe, dùng chế độ hòa trộn là Lighten, Opacity là 10%

- Bước 6 (có hoặc không đều được, tùy gu của các bạn) ^^: Tăng nhẹ Contrast 1 chút, nếu thích

Kết quả:

Bonus thêm 1 tấm hình của mình =))

...
    Tran Duy An, Melody Coffee, Mr.Long37 người khác thích bài viết này.
  2. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

bức làm tut của b thấy k đẹp lắm nhưng cái ảnh bonus lại thấy đẹp :))
    tks 4 share:)
    thanduy0106 thích bài viết này
  3. hhowodd

hhowodd Thành viên cấp 2

tui rất là kết kiểu màu này, thank bn :)
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Lần đầu viết tut mà đã có ý thức chèn Watermark thế này thì rất tốt :D Bài tut hay, có thể mình sẽ mượn để post lại trên web chính Việt Designer nhé :D
    Melody Coffeethanduy0106 thích bài viết này.
  5. TungWoodboi

TungWoodboi Thành viên cấp 1

thích sáng lên 1 chút \:D/
  6. thanduy0106

thanduy0106 Mới đăng kí

Haha.. thực ra lúc đầu mình cũg thấy zậy! Nhưng mà tự dưg đăg hình mình lên làm stock kỳ wá, nên thôi, tìm stock khác! Cám ơn góp ý của bạn nhiều! ^^!

Hì! Cám ơn bạn rất nhiều!

Cám ơn Ad nhiều, sẽ cố gắng phát huy :)

Cám ơn lời góp ý của bạn nhiều! Nói chung đây chỉ là những bước đơn giản nhất cho những ai mới bắt đầu PTS như mình, còn những điều khác thì tùy theo gu thẩm mỹ của mỗi người mà có cách chỉnh phù hợp hơn! :">
  7. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Mình thấy Blend mà màu nó cứ ám toàn bộ hình thế này thì ko ổn đâu.Nhìn Mod với BR màu như nhảu cả,chìm nghỉm.
    lemin1991, thanduy0106Dung Jin thích bài viết này.
  8. kushy

kushy Thành viên cấp 1

cái này có lẽ tách mod nên cho nổi hơn. Không làm như bạn thì không có điểm nổi bật. Nhưng nhìn chung thì rất ổn .:D
  9. Bao Tin Tran

Bao Tin Tran Thành viên cấp 2

đơn giản mà đẹp :x
    lemin1991thanduy0106 thích bài viết này.
  10. saobangcoem9x

saobangcoem9x Mới đăng kí

mh thấy cứ làm sao ấy...ko kết lắm...stock đẹp thôi :(
    lemin1991 thích bài viết này
  11. giothangmuoi

giothangmuoi Thành viên cấp 1

Màu này đơn giản nhưng đẹp quá :)

Cả nhà cho mình hỏi thêm, thường sau khi blend xong, ảnh của mình cứ như thêm những lớp mờ ấy, làm sao để blend xong màu ảnh vẫn trong nhỉ?
  12. Truc Nguyen

Truc Nguyen Mới đăng kí

Đúng là hơi bị ám màu, nhưng từ tuts của bạn mình rút ra được phương pháp và điều chỉnh lại trên hình của mình để ra màu theo ý . Quan trọng của bài tut là phương pháp để tạo, và bạn đã chia sẻ được điều đó, thanks :)
  13. minhmoc

minhmoc Thành viên cấp 1

thank for your tut ^^
  14. Tintin

Tintin Thành viên cấp 1

em cảm ơn, tut khá đơn giản và rõ ràng dễ thực hiện nữa hihi
    nhưng có 1 điều khi làm xong thì màu hình của em bị tái quá, chắc là do stock, nhìn hơi kì 1 tí hổng biết mình phải chỉnh sao nhỉ :-s?
    em cũng mò mò PS thôi nên rất mong được chỉ giáo!
  15. nguyễn văn tiệp

nguyễn văn tiệp Mới đăng kí

không phải ảnh nào cũng áp dụng đc các thông số đó,mình thử làm 1 ảnh mà kết quả ko đc như thế
  16. lemin1991

lemin1991 Thành viên cấp 1

mượn cái stock của bạn nhé :D
  17. muahexanh

muahexanh Thành viên cấp 2

Công nhận cai1n ày blend màu lên đẹp, các bước ngắn gọn dễ hiểu thank
  18. Làm Xị Đi

Làm Xị Đi Thành viên cấp 2

Học theo chủ thớt, và tự mần thêm một số cái theo ý mình thì được bức ảnh thế này đây:
  19. muahexanh

muahexanh Thành viên cấp 2

Này file PSD bạn gửi, mình làm theo ko được vậy?
  20. Làm Xị Đi

Làm Xị Đi Thành viên cấp 2

À, có một số cái mình chỉnh Hue/stalution trực tiếp trên layer bằng cách bấm Ctrl + U nên nó hông hiện ra layer mới đó, cũng khó để nhận ra được cái đó à :(
    muahexanh thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn