Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vấn đề về lựa chọn giữa FPT arena và Arena multimedia?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi tieutuan9595, 7/8/13.

Lượt xem: 10,929

1. tieutuan9595 Mới đăng kí

Sắp tới em có ý định đăng ký theo học 1 khóa đồ họa...
    vậy ai đã có kinh nghiệm đi trước rồi cho em hỏi fpt arena và arena multimedia trường nào hơn ạ?

...
  2. lun1met77

lun1met77 Thành viên cấp 1

Mình đang học fpt arena đây. Làm gì có bạn nào đi học đc 2 trường đâu mà so sánh hả bác :3. Mình thì mình thấy học ở đâu cũng thế quan trọng là do bạn tự học thôi
    vipaunetieutuan9595 thích bài viết này.
  3. Wyn Li

Wyn Li Thành viên cấp 1

học trên vietdesigner.net là tốt nhất !
    Nói chứ khi đi học thì học cũng chỉ dạy bạn những thứ cơ bản thôi, vấn đề là mình phải tự học thêm nữa !
    tieutuan9595, kotozinPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  4. NamHoang

NamHoang Thành viên cấp 2

học ở đâu cũng vậy b ah. quan trọng là phải cố gắng tự học nhiều. ở trường thì dạy kĩ năng liên quan đến tk..v...v. m cũng đang học fpt arena đây :
  5. ApplE_ML

ApplE_ML Mới đăng kí

arena multimedia đi! mình cũng muốn học ở đấy nhưng do điều kiện ko cho phép, đơn giản vì mình muốn học ở đấy nên mới đưa ý kiến vậy thôi! :)
    tieutuan9595 thích bài viết này
  6. Phi Tô

Phi Tô Thành viên cấp 1

Fpt-Arena vẫn là ổn nhất! Còn trường khác thì không nói gì thêm bởi vì chưa tiếp cận được. Nói chung học tốt hay không vẫn do bạn! Trên TG ko ai xài PTS hết tất cả các tính năng của nó.
  7. dh2003

dh2003 Mới đăng kí

Nếu bạn có tiền kha khá thì Arena, ít hơn chút thì Polygon, nhiều tiền và muốn chuyên nghiệp thì ADS. Ít tiền và khả năng tư học tốt thì Kent. và nếu xét về p/p thì Kent co lẽ đứng đầu :D
  8. Kennysirius

Kennysirius Thành viên cấp 2

Theo như giới thiệu của bên FPT và những gì mình đang trải nghiệp bên Arena Multimedia thì nếu được chọn lại mình sẽ chọn FPT. Về kĩ năng thì không bàn vì cùng chung một giáo trình (bắt buộc theo yêu cầu bên Ấn) với bạn tự lo cho mình là chính nhưng thấy bên FPT có điểm rất thú vị đó là sau khi học xong 2,5 năm bạn được tự chọn một ngành mà bạn đã học trong 2.5 năm đó để học chuyên sâu trong 6 tháng. Mình cho là cái đó rất ổn nhưng nói về các khoản phí thì chưa chắc Arena Multimedia đã đắt như nhiều bạn nghĩ,vì thường xuyên có những vụ khuyến mãi học phí (thằng bạn mình chỉ phải đóng 36 thay vì 49 triệu vì đăng kí học đúng ngày 12/12/2012 ==" ) hay các khoản học bổng bạn có thể dễ dàng có được khi dự thi đầu vào. Trong thời gian học thì không biết FPT thế nào còn Arena luôn có khoảng 3 chuyến dã ngoại mỗi năm (tài trợ trọn gói hoặc 50%) và mỗi môn học như basic art,nhiếp ảnh....đều được thực tế ngoài trời và thường thì 1 tháng 2 lần có các sự kiện kiểu như hội thảo hayleex hội... Tuy nhiên thì cá nhân mình thấy nó chỉ được cái đẹp chứ chả mang lại lợi ích hay tính giải trí mấy ="=
  9. Saddy Wind

Saddy Wind Thành viên cấp 2

Kennysirius
    Vụ học hết dc học sâu thêm 6 tháng bh mình mới nghe đến đấy.
    Du lịch thì 1 năm 2 lần 1 lần vào hè và 1 lần vào tết, tài trợ thì cũng chả dc đến 50% đâu nhưng dc cái đi rất vui :3
    Hội thảo hay triển lãm và thi thố này nọ thì mình thấy có liên tục gần như ko dừng
    Cái vụ chụp ảnh các thứ thì bỏ lâu rồi do đk vs cả học sinh đi ko nhiều.

Mình vẫn khuyên bạn vào FA vì theo mình gv ở đây rất nhiệt tình và dễ tính :)) chỉ cần bạn thoải mái và chăm chỉ thì gv chỉ rất nhiệt tình kể cả gv khác lớp :)) mình học kỳ 4 và đã hỏi gần như toàn bộ gv kỳ 4 các vấn đề này nọ và đều dc chỉ nhiệt tình cả :D
  10. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Saddy Wind Cái vụ được học sâu thêm 6 tháng mình cũng mới nghe lần đầu :))

Khuyên thớt học ở đâu cũng được... Chỉ cần đủ đam mê để mà theo đuổi nó. Chứ đừng bỏ giở giữa chừng hay học xong mà ra trường ko biết cái vẹo gì thì tiền mất tật mang.
    Mình cũng đang học fpt arena \m/
  11. kubi_coffee

kubi_coffee Thành viên cấp 2

Mình thì đăng kí học ở arena =.=
    P/s: được cả 2 trường tư vấn....và nhận thấy bên arena có vẻ oki hơn!
    + FPT thì bắt buộc thi đầu vào, tiếng anh đầu vào được đem theo từ điển nữa mới ghê (vậy thi thi làm gì nữa).
    + Arena thì sinh viên được miễn thi (nếu muốn thi cũng oki luôn).
    Học phí arena mắc hơn FPT và chưa bao gồm giáo trình (chắc nó phải có gì đó mới mắc như vậy=)))
  12. kotozin

kotozin Thành viên cấp 1

Đúng trường không bằng đúng thầy,đúng thầy không bằng đúng đam mê.Bạn học ở đâu cũng thế thôi,cái chính là biết mình học cái gì và khi học xong bạn sẽ làm gì và phát triển nó như thế nào ? bạn đã tự hỏi mình câu hỏi đó chưa
    Mình đã học ở Arena Multimedia
  13. VÂN TÔ

VÂN TÔ Mới đăng kí

lúc đầu e cũng phân vân arena multimedia với fpt arena.nhưng có nghe qa học phí khá cao và chương trình dạy có lẽ phù hợp với những ng có kinh nghiệm trc đó muốn nâng cao kiến thức hơn,còn k rành về máy tính nên được khuyên học ở fpt polytechnic,chương trình phù hợp với năg lực of sv..vậy a.c nào biết và tìm hiểu fpt polytechnic cho e xin ý kiến với ạ
  14. phamthuha

phamthuha Mới đăng kí

muốn học ở FPT Arena, chất lượng không chê được, có bạn đang học học kỳ 3 ở đó
  15. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

phamthuha đang seeding cho FPT Arena hả bạn? :)

Mới đăng ký nick diễn đàn là nhảy hết vào các topic về FPT Arena khen lấy khen để làm gì vậy?

phankien9x thích bài viết này
  16. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Xác định là 1 thằng graphic 2D thì ARENA của FPT là hợp lý còn muốn làm 3D bên đó thì mơ đi
    Chương trình học cực nhanh, và để đảm bảo phần lớn kiến thức có thể chắc chắc chỉ có 1 cách đó là học lại vài lần cho nên chuẩn bị lúa tốt một chút.
    Học là 1 chuyện học xong có làm được không là chuyện khác, tư duy thiết kế, và cách sáng tạo chả ai dạy cả, trường đh thì mất bà nó 1 2 năm học đại cương tào lao rồi, nhưng được cái ngày dài tháng rỗi, học ở mấy trung tâm này thì mang tiếng là con nhà giàu, học xong ai cũng mơ mộng chảnh cái kiểu các thể loại, cuối cùng cũng ko kham nổi cái khối lượng công việc, rồi nghe bị chửi 1 thời gian tự động ra kiếm chỗ học thêm, tầm trên 25 tuổi thì thành designer coi như có chút tay nghề và kinh ng....

Ủng hộ diễn đàn