Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Vẽ Bằng Chuột] Em gái - Các bác cho em ý kiến

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi quynhlt57, 10/10/13.

Lượt xem: 6,389

1. quynhlt57 Thành viên cấp 2

Đây là 2 bức ảnh mình vẽ hồi mới học PTS . Mình vẽ bằng chuột trong 1 ngày ( mỗi ngày 1 bức :">)
    So với nhiều bạn trong forum thì mình thấy khả năng vẽ của mình còn kém quá , trông ko có hồn mấy :(

Hiện tại thì mình sắp mua em wacom để tập vẽ bằng em này không biết có lên tay được không .

Hihi nói dài quá , các tình yêu gạch đá mái thoải nha

...
    cuongbaolocnet, NPK, haminh32 người khác thích bài viết này.
  2. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

1 ngày 1 pic, wow nể bác đấy
    quynhlt57 thích bài viết này
  3. quynhlt57

quynhlt57 Thành viên cấp 2

Hồi đấy ngồi thâm thi ôm máy tính vẽ bác ạ , chứ giờ ko còn sức cày như vậy nữa. Với cả hồi đấy mới biết các chức năng trong PTS nên hào hứng :x
  4. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Sao mà cưng quá vậy ko biết =P~ xem 2 cái má kìa .
    Xinh , dễ thương bạn ạ :x
    tienminhquynhlt57 thích bài viết này.
  5. Lazuly

Lazuly Thành viên cấp 1

wtf!!! bạn vẽ bằng chuột sao... thật ko thể tin được, mình tưởng đó là sử dụng bảng vẽ chứ, thật sự là quá ấn tượng.... bạn có thể cho mình xin bất cứ cách gì liên lạc với bạn tiện nhất được không? Mình luôn mong vẽ được như thế này, hy vọng bạn có thể chia sẻ với mình chút kinh nghiệm. Mình cảm ơn lắm lắm...
    tienminhquynhlt57 thích bài viết này.
  6. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

những bộ tóc đó bạn vẽ bằng chuột thật chứ ?
  7. quynhlt57

Hẻo Hóm Hĩnh: Hihi , thanks bạn nha :x
    Lazuly: hi , cũng k có gì cao siêu đâu bạn ơi . Mình nhìn hình ảnh của mấy em bé cute trên mạng rồi mình chấm mầu và vẽ mảng rồi đi vào nét thui hà :P.
    Mình cũng đang thèm cái wacom để tập vẽ , thấy mọi người vẽ bằng cái đó đẹp quá trời luôn ! >.<
    Nighter : Ừa , trong brush PTS có 1 brush chấm chấm đó , mình F5 rồi chỉnh nó nhọn đầu , với lại khi vẽ tóc mình đưa brush về 1 lun ^O^
    Hẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này
  8. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

quá tuyệt vời =D>
  9. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

đẹt ơi mới tập mà vầy, chỉ vẽ cái tóc pic 1 với thớt ơi
  10. Nhoxtete

Nhoxtete Thành viên cấp 2

Bác khiêm tốn quá. Tôi thấy bác vẽ nhanh đẹp mà có hồn, bác học theo tut nào mà bóng chất thế ạ?
  11. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

vãi, bạn vẽ từng sợi tóc 1 à @@?
  12. Lazuly

Lazuly Thành viên cấp 1

mình đã từng thử vẽ chuột như thế này nhưng fail (xấu tới mức mình cũng ko dám nhớ lại @@) nên thấy hơi nản... vì vậy chuyển qua bằng vẽ tay rồi đưa lên pts. Mình nghĩ là phải nắm được điều này ở bất cứ dụng cụ vẽ gì thì tới khi sử dụng wacom mới tốt lên được. Chứ giờ chỉ sử dụng được một vài công cụ vẽ thì sẽ ko nắm được cái chính.
    fb của mình: longhg1994@hotmail.com (trên thanh tìm kiếm bạn cứ paste vào sẽ ra một kết quả duy nhất Nguyễn Thanh Long. Hy vọng chút nữa sẽ thấy thông báo kết bạn , cảm ơn bạn nhiều)
  13. manhha95

manhha95 Thành viên cấp 1

theo mình thì đây k phải của bạn ấy nhé , để có một bức ntn k đơn giản chưa nói đế mới học
  14. unnet

unnet Thành viên cấp 2

thánh vẽ tóc rồi :))
  15. quynhlt57

@ gà con lạc mẹ : hihi , cám ơn cậu nhé
    khanhdu1994id : cám ơn cậu nha
    Nhoxtete : Tui chỉ xem mấy cái ảnh cổ trang của Trung Quốc nó vẽ dạng tranh ý ,rồi tui chấm mầu đi theo thôi :3 :3
    Lazuly: hihi , mình thì thiên hướng vẽ tranh truyền thần có lẽ vì thế mà khi sang chân dung mình vẽ cũng ko quá tệ Nhưng riêng khoảng vẽ thú thì mình siêu kém luôn ý =((
    manhha95 : điều này mình cũng được nghe nói rồi nhất là khi mình posts bài này bên dohoavn ý . Cũng chẳng biết nói sao để bạn tin , 9 người 10 ý mà . Nhưng mờ chốt hạ cả thế giới chỉ có 1 mình mình có file PSD của cái tranh này thui hà , hihi
    unnet : hihi , có kèm brush trong PSD nữa nhá
  16. ng4ym4icm3n

ng4ym4icm3n Thành viên cấp 1

Ấn tượng quá
  17. buumArt

buumArt Thành viên cấp 2

đẹp thật @_@ nhất là quả tóc 1 thật là ảo
  18. copcon86

copcon86 Thành viên cấp 1

Không tin được, mới tập vẽ mà vẽ bằng chuột như vậy thì ko ai tin được.
  19. quynhlt57

copcon86: hi , cám ơn bạn khen nha . Nhưng mình cũng chẳng biết trình bày sao khi bài này mình vẽ mờ bạn k tin :(
    ng4ym4icm3n : cám ơn bác nha :x
    buumArt : Nhìn xa thì ảo thôi chứ lúc zoom lên thấy chẳng ảo đâu
    cuongbaolocnet thích bài viết này
  20. unnet

unnet Thành viên cấp 2

Bác hãy về với đội của em :)) E sẽ làm bác tỏa sáng

Ủng hộ diễn đàn