Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vì Sao Nên Chọn Magento để Thiết Kế Website Bán Hàng

Chủ đề thuộc danh mục 'Magento' được đăng bởi prphucvinh94, 9/10/15.

Lượt xem: 7,542

1. prphucvinh94 Mới đăng kí

Nếu bạn muốn có được một Website bán hàng chuyên nghiệp xứng tầm với số tiền mình bỏ ra thì bạn thực sự là người may mắn, bởi vì đây là điều hoàn toàn khả thi. Các nền tảng thương mại điện tử miễn phí hàng đầu như Magento, OpenCart, PrestaShop và osCommerce.đang rất phổ biến và được sử dụng bởi rất nhiều cửa hàng trực tuyến trên toàn thế giới. Tuy nhiên tôi khuyên bạn NÊN lựa chọn Magento vì những lý do dưới đây:

NỀN TẢNG MẠNH MẼ
    Bên cạnh các phiên bản miễn phí, magento còn cung cấp thêm cho người dùng bản trả phí Enterprise - thích hợp cho các doanh nghiệp. Điều này đảm bảo rằng bạn không cần lo lắng về chất lượng vì nó luôn được cập nhật và bổ sung những tính năng tối ưu nhất.

THÂN THIỆN VỚI NGƯỜI DÙNG
    Giao diện trên cả front-end và back-end trong magento rất trực quan và quen thuộc cho cả người quản trị và khách hàng của họ. Kết quả là các khách hàng sẽ có một trải nghiệm thú vị. Còn với các webmaster, bạn hoàn toàn có thể tự mày mò tìm hiểu về các quản trị hệ thống magento mà chưa cần phải tìm đến các khóa học Magento chuyên nghiệp. Điều này phần nào xóa nhòa định kiến cho rằng magento là rắc rối, phức tạp.

KHẢ NĂNG QUẢN LÝ CÙNG LÚC NHIỀU WEBSITE VÀ SẢN PHẨM
    Một trong những tính năng tuyệt vời của Magento là có thể vận hành cùng lúc nhiều website bán hàng từ một cửa sổ back-end duy nhất. Điều này giúp cho nhà đầu tư có thể dễ dàng bán được nhiều hàng từ các trang web khác nhau(thậm chí với các tên miền khác nhau) mà vẫn theo dõi được tình hình kinh doanh của mình một cách tiện lợi nhất.

DỄ DÀNG TÍCH HỢP
    Bạn có thể sử dụng một hóa đơn, hàng tồn kho, hoặc phần mềm bán hàng riêng biệt. bạn cũng có thể dễ dàng tích hợp cơ sở dữ liệu của magento vào các phần mềm khác bằng các module tìm thấy trên thị trường.

KHẢ NĂNG TÙY BIẾN TÍNH NĂNG TUYỆT VỜI
    Giống với WordPress thì việc tùy biến tính năng trong Magento cũng dựa trên việc cài đặt thêm những ứng dụng mở rộng, được gọi là Extension. Có rất nhiều các Magento Extension, bao gồm cả có phí lẫn miễn phí. Các phần mở rộng này rất phong phú và sẽ giúp bạn tùy biến được cửa hàng của mình một cách toàn diện.

KHO GIAO DIỆN PHONG PHÚ
    Người dùng không khó để tìm thấy những giao diện(Template) đẹp cho website bán hàng online làm bằng Magento của mình, từ miễn phí cho đến có phí. Thậm chí, nếu có khả năng thì bạn có thể tạo riêng cho mình những giao diện cực “chất” và “không đụng hàng”.

THÂN THIỆN VỚI CÁC CÔNG CỤ TÌM KIẾM
    Các công cụ tìm kiếm như Google, Bing, Yahoo,…đóng góp một phần không nhỏ lượng truy cập đến với website bán hàng online của bạn. Và để làm được nguồn traffic tự nhiên này bạn phải làm SEO từ khóa cho website. Thật may mắn vì những công cụ tìm kiếm kể trên rất “yêu” Magento vì nó được lập trình rất tốt, đáp ứng được các chuẩn về SEO mà họ đưa ra.

Nếu bạn muốn đầu tư nghiêm túc cho việc kinh doanh trực tuyến của mình bằng một website bán hàng chuyên nghiệp thì Magento là câu trả lời tốt nhất mà bạn nên nghĩ đến. Với đầy đủ các chức năng đáp ứng nhu cầu của một website bán hàng. Chúc các bạn thành công,

...

Ủng hộ diễn đàn