Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Video]3D-Tạo vỏ lon coca và khắc tên bằng tính năng 3D trong photoshop CC

Chủ đề thuộc danh mục 'Thiết kế' được đăng bởi buonvimua, 9/7/14.

Lượt xem: 10,051

1. buonvimua Thành viên cấp 2

Chào các bạn. Mình đã cho xuất bản video trước của mình bằng cách sử dụng tính năng 2d thông thường để tạo hình lon coca và khắc chữ lên đấy.
    Giờ mình xuất bản tiếp video sử dụng tính năng 3D có sẳn trong photoshop Cs6 trở lên ( Mình dùng CC) để tạo hình lại.
    Điểm đặc biệt trong cách làm này là xuất bản ra hình mang tính chân thực hơn, không chân giả như cách sử dụng trước :).
    Chắc hẵn các bạn không phải đến với diễn đàn đồ họa chỉ để lượm lặt những stock share sẳn rồi về viết tên lên, như vậy thì quá đơn giản và ko mang 1 ý nghĩa nào cả.
    Qua 2 video mình muốn mọi người, đặc biệt các bạn yêu thích photoshop tạo cho mình thói quen tự lập, tự lập trong vấn đề tạo stock, để ko bị đụng hàng. Cho dù làm 1 bức hình tặng gấu thì nó cũng làm tâm huyết của bạn. ( ĐÙa thôi, cái nào tự làm đc thì làm, còn nữa đi kiếm :)) )
    Các bạn tự làm còn giúp các bạn nâng cao tay nghề và khả năng làm việc năng động hơn với photoshop.
    Mình cũng chỉ là người thích vọc pts, chỉ muốn tạo ra cái gì đấy độc độc cho riêng mình thôi.
    Tài liệu về 3D pts rất ít, nên video có gì làm không ổn mong các bác góp ý nhiệt tình.

DOWNLOAD PSD Cho các bác cần. Khi cần đổi tên các bác vào edit texture nhé
    [LOCK]https://docs.google.com/file/d/0B2NP1-zrdxBseUZVcWJGQ0ZKTzg/edit[/LOCK]
    png chất lượng cao

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/8/14
    LongKenj, Hồng Sơn, vsavelisa1 người khác thích bài viết này.
  2. Mạnh lê

Mạnh lê Thành viên cấp 1

3. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

tối minh gửi cho
    Mạnh lê thích bài viết này
  4. reddevils

reddevils Mới đăng kí

5. maiqueanh

maiqueanh Thành viên cấp 1

Up cho những ai thích phong trào Coca ^^
    buonvimua thích bài viết này
  6. buonvimua

Đã thêm file psd cho bác nào cần. Khi đổi tên, đổi màu đổi skin các bác chỉ cần edit file texture là được :)
  7. vsavelisa

vsavelisa Mới đăng kí

Cái này hót này. có phải e nghe nhầm nhưng có từ "đạ mấu" phải k bác =))
  8. buonvimua

bác nghe nhầm đấy :))
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Liked nhiệt tình :like:
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/7/14
  10. NQ Minh Quan

NQ Minh Quan Thành viên cấp 2

bác nào cho em xin cờ rắc chuẩn của CS 6 với , dowload trên dd link chết hết rồi không có chức năng 3D
  11. buonvimua

muốn kich hoat 3d thì trước khi cờ rắc, sau khi cài đặt xong bác phải mở photoshop lên để load hết tính năng. sau đó tắt đi mới bắt đầu cờ rắc
  12. InvisibleDes

InvisibleDes Mới đăng kí

thế này thì sao? :3
  13. buonvimua

Làm được mà bạn. chỉ cần đánh nhãn và áp vào thôi. Phần nắp thì dựng thêm chút nữa.
    Màu kim loại của nắp và đít thì download texture màu bạch kim về nhét vào thôi, ko thì tự tạo 1 texture

Ủng hộ diễn đàn