Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Video làm tăng sinh nhật con pan-mn cho ý kiến

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm video clip' được đăng bởi viethiep2011, 13/11/13.

Lượt xem: 2,368

1. viethiep2011 Thành viên cấp 1

...
  2. mr.tuanboho

mr.tuanboho Thành viên cấp 2

Làm bằng soft j` thế thớt?
    Ý tưởng Cũng khá ấn tượng :v, nếu đoạn video lồng tiếng sẽ hay hơn
    viethiep2011 thích bài viết này
  3. An Thị Gì Gì Đấy

An Thị Gì Gì Đấy Thành viên cấp 2

4. mr.tuanboho

mr.tuanboho Thành viên cấp 2

5. Lơ ngơ Designer

Lơ ngơ Designer Thành viên cấp 1

Clip làm bằng proshow. Góp ý với chủ thớt là cái đoạn video làm trên web ấy nhìn cái ảnh ko rõ mặt, chọn ảnh khác đi. Còn về bên proshow thì một số chỗ ảnh với style ko khớp, một số khung ko có ảnh, font chữ chưa hợp, chỗ thầy trò đường tăng thì add style cho nó động đậy chứ cái ảnh đấy trơ ra một lúc lâu quá. đoạn 00:40 có thể làm chữ trắng rồi để nó trôi theo video backgroud...
    Một số nhận xét như vậy, mình làm nhiều rồi nên hơi khắt khe, có gì sr nhé./:)
    viethiep2011An Thị Gì Gì Đấy thích bài viết này.
  6. ViệtADM

ViệtADM Thành viên cấp 2

Mình cũng mới chỉ làm video tren proshow, cũng ko biết bạn làm cái đoạn đầu ghép vào các clip thời sự đó như nào. Phần đó thì mình đánh giá về ý tưởng của bạn, tuy nhiên font chữ cũng ko hợp lắm, nếu bạn chú ý font chữ hơn thì hiệu quả sẽ cao hơn rất nhiều. Phần sau làm bằng proshow thì thấy nó có gì đó đúng là chưa có sự tinh tế lắm (nếu bạn cố gắng được hơn nữa thì là điều tốt nhất. :D) ngoài ra phần thông điệp ở phần sau, các câu danh ngôn cho hiệu ứng chạy nhanh quá mình ko kịp đọc hết, không biết bạn của bạn có đọc được hết ko!? :D
  7. kjronguyen

kjronguyen Thành viên cấp 1

chủ thớt ơi làm sao để lấy đoạn video do sau khi đã làm song nhỉ
  8. paygate591

paygate591 Thành viên cấp 2

Đúng là nhiều chỗ hình không hợp style thật, chưa có điểm nhấn cụ thể... Chất lượng hình cũng kém :-?
    Trên đó là góp ý của mình.
  9. paygate591

paygate591 Thành viên cấp 2

bạn kjronguyen có thể dùng các phần mềm quay màn hình lại để lấy đoạn video đó về máy nhé ;)
  10. viethiep2011

viethiep2011 Thành viên cấp 1

cảm ơn tất cả mọi người về lời nhận xét và góp ý nhá,mk sẽ trau thêm cho đẹp hơn,e ũng muốn mở rộng thêm chủ đề về proshow trong vietdesigner chứ chủ đề này còn ít lắm

Ủng hộ diễn đàn