Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Video] Làm thế nào để vẽ nhanh background hiệu ứng tia nắng (sunbeams) với illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Tutorial' được đăng bởi ToiHocDoHoa.com, 19/6/15.

Lượt xem: 7,520

1. ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Đây là một tuyệt chiêu rất đơn giản nhưng lại hiệu quả và dùng nhiều trong công việc rất nhiều dự án. Background tỏa sáng dạng tia nắng này rất hay được sử dụng với các poster retro hoặc tạo điểm nhấn cho các poster sự kiện khuyến mãi. Theo mình thì đây là cách làm nhanh nhất, và dễ dàng nhất.

Mình quen sử dụng phím tắt để làm cho nhanh nên trong video nếu bạn nào không hiểu thì chú ý cái bảng phím tắt ở bên góc trái nhé. Tất cả các thao tác chuột và keyboard đều hiện ở bảng này.
    Bạn có thể comment bất kì câu hỏi hay thắc mắc gì ngay bên dưới nhé

VIDEO HƯỚNG DẪN (7 PHÚT)

...
    thandanit, doanthaok8a1, Phạm Hữu Dư3 người khác thích bài viết này.
  2. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

hay và bổ ích thank you.
  3. skmins

skmins Thành viên cấp 1

Tuyệt quá.Rất chi tiết với newbie như mình.Chủ thớt cho mình hỏi chút là bạn tự học ai trong bao nhiêu lâu thì có thể làm thành thạo. Tức là ứng dụng nhuần nhuyễn tool và các cách thức để cho ra 1 sản phẩm đẹp hoàn chỉnh. Mình mới bắt đầu học nên còn nhiều điều chưa rõ
  4. kennytn2710

kennytn2710 Thành viên cấp 1

hay quá. thanks bạn nha
  5. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

skmins tùy mục đích của bạn, biết được các công cụ chính thì khoảng 2 tuần đọc hướng dẫn sử dụng, mỗi ngày đọc tầm 1 tiếng.

Khi làm việc thì sẽ tự phát giác ra các phương pháp tối ưu bạn ạ. Chả biết thế nào là nhuần nhuyễn và hoàn chỉnh. Mà chắc là không thể hoàn chỉnh được đâu :D
  6. killerlove94

killerlove94 Thành viên cấp 1

video hay quá. Mình đang tập tành sử dụng Ai mà xem được mấy video này thật tuyệt vời.
  7. ToiHocDoHoa.com

8. tân lập

tân lập Mới đăng kí

cảm ơn bạn rất nhiều, hy vọng bạn sẽ có nhiều bài nữa để mọi người cùng học hỏi... :)
  9. ToiHocDoHoa.com

tân lập subcribed tui đi, càng nhiều lượt sub thì càng hăng máu làm :(game)
    tân lập thích bài viết này
  10. dinhtra53th

dinhtra53th Thành viên cấp 2

hay quá cảm ơn thớt
  11. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

đã đk, chúc bro mau mau phát triển cái channel, sao bro ko làm thêm mấy cách truyền thống cho ae beginner biết luôn
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn