Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Việt hóa] Font Gardeny

Chủ đề thuộc danh mục 'Download Font chữ' được đăng bởi Alphaprinter, 23/12/14.

Lượt xem: 20,136

1. Alphaprinter Việt hóa font

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/1/15
    tieutuym, honguye, tóc đen15 người khác thích bài viết này.
  2. do dang

do dang Thành viên cấp 2

Mình thì không hiểu vể các mẫu chữ , thích thì tải về thôi. Nhưng mình có một thắc mắc thế này: sau khi tải font chữ này về thì viết ở mỗi phần mềm thì font chữ lại khác là sao hả bạn?
    Ví dụ viết ở Photoshop thì nó thế này:
    Còn viết ở Word thì nó lại thế này:
    Còn chữ chủ thớt viết mẫu thì chữ h nó lại khác:
    Vậy là sao ta?
  3. Alphaprinter

Alphaprinter Việt hóa font

Có thể do Font mặc định sẵn theo cách gõ vì mình thấy trong font đó cùng một chữ có nhiều kiểu khác nhau ví dụ chữ G sẽ 6 glyph khác nữa nên khi gõ nó tự mặc định dùng glyph nào phù hợp với ứng dụng đang dùng thì phải. ??? còn muốn dùng các Glyph khác nhau bạn dùng illustrator để thay đổi glyph cho phù hợp nhé hihihihi

Trong diễn đàn anh chị em nào có giải thích hợp lý thắc mắc trên cho mọi người cùng hiểu hông nhỉ N.P Dù Kun VietDesigner đâu rồi nè ?

PS: NP đã giải đáp thanks
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/12/14
  4. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Font ở Word là các basic glyphs.

Còn OTF ở PS sẽ có cái phần OT Features, cho nên gõ sẽ ra các glyphs khác (một số font là như vậy), tắt cái đó đi là gõ đc basic glyphs.

Nhân tiện nói về font, bản việt hóa này của bạn có lỗi với râu ư ơ, nó mỏng hơn so với nét của chữ, và ơ để dấu ở trên dẫn đến thừa ra 1 khúc trông khá là vô duyên.
    Alphaprinter thích bài viết này
  5. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

"tắt cái đó đi là gõ đc basic glyphs"- Tắt cái đó đi thế nào hả bạn?
  6. Alphaprinter

Alphaprinter Việt hóa font

hatay1712 thích bài viết này
  7. oneheart81

oneheart81 Mới đăng kí

link die rồi chủ post ơi @-):(
  8. v0danh

v0danh Thành viên cấp 1

lại link die, chán nhỉ

Ủng hộ diễn đàn