Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Wacom) Lỗi nét brush đôi khi đậm y như dùng chuột khi đang vẽ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Nermo, 13/5/16.

Lượt xem: 8,219

1. Nermo Mới đăng kí

Mọi người giúp với. Wacom của mình là intuos ctl 490. Lần nào khi đang vẽ mình cũng bị lỗi này. Cứ đang vẽ ngon trớn thì nét bút đột nhiên biến thành nét của chuột, mình lại phải undo. Đôi khi còn bị liên tục rất bực mình. Mình cài đúng driver mới nhất cho nó rồi. Đôi khi thì mình test mãi lỗi nó ko lòi ra. Mà vẽ ngon đc 1 lúc lại bị. Ai biết về nó giúp mình với. Trong ảnh mình đã xóa bớt nhiều đi rồi. Nhưng được 1 lúc ko chịu đc nữa nên lên đây hỏi mọi người.

...
  2. thanhcoag

thanhcoag Thành viên cấp 1

Bạn thử cài driver trong đĩa kèm theo xem? hoặc thử dùng soft khác vẽ xem có bị không? nếu soft khác vẽ ngon không bị thì có thể do setting Ps chưa đúng. Mình chỉ đoán thôi chứ cũng chả biết đây là lỗi gì :D btw cho mình xin trang youtube để xem bạn vẽ với, mình cũng mê mấy vụ painting này lắm.
    FMP thích bài viết này
  3. Nermo

Nermo Mới đăng kí

Mình ko có trang youtube bạn ạ. Và nhìn nó oai thế thôi chứ mình vẽ chả ra gì đâu :v
  4. Rogue.

Rogue. Thành viên cấp 2

Mình lâu lâu cũng bị thế, những lúc đó do mình mở nhiều chương trình, máy lag và nét mouse hiện ra.
  5. Vô Danh Vô Thực (bị xóa)

Vô Danh Vô Thực (bị xóa) Thành viên cấp 2

cái này mình cũng bị mà cũng ko ảnh hưởng lắm nên cũng ko sao, chỉ tức cái là quẹt bút mà ko ăn mới đau. Có thể do xài photoshop chùa nên hay bị lỗi vặt.
  6. LorseNguyen

LorseNguyen Mới đăng kí

;_; em cũng bị như vầy, ai giúp e với
  7. Reija Pearl

Reija Pearl Mới đăng kí

mình cũng bị thế, cũng ctl 490 T__T mà đọc mấy bài thắc mắc lỗi brush sao toàn ctl 490 nhỉ?
  8. NganHuyen

NganHuyen Mới đăng kí

Mình dùng Intuos Pro trên CS3 thì ko sao nhưng khi cài CS6 dùng cũng thỉnh thoảng bị hiện tượng đấy.
  9. lehaviettech

lehaviettech Banned

uầy vẽ như vầy siêu quá

Ủng hộ diễn đàn