Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Win 8 có chạy dc Light room 4.3 ko vậy mọi người?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi LoveScorpius1511, 31/12/12.

Lượt xem: 2,819

1. LoveScorpius1511 Thành viên cấp 2

Mình mới tải 2 bản là 3.6 và 4.3 về ( nếu dùng dc cái nào thì dùng,mình toàn chơi ngoài tiệm net,net chạy win 8) mà khi chạy thì nó bảo "adobe photoshop lightroom 4.3 requires that your computer in running windows vista or later" là sao vậy :(,mình chạy đến win 8 mà,hay là nó yêu cầu xài bản 32 bit hay 64 bit gì đó,mình ko rành lắm về vấn đề này.:-s

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Cái thông báo kia nghĩa là nó yêu cầu chạy trên máy HDH vista thì phải. #3 trả lời tiếp \:D/
    LoveScorpius1511 thích bài viết này
  3. Panbeo

Panbeo Thành viên cấp 4

4.3 dùng đc bt mà bạn. :-?
  4. nguyenha1229

nguyenha1229 Thành viên cấp 1

Mình đang dùng 4.2 trên Win 8 nè bạn, chạy phà phà luôn mà, đôi lúc hơi đơ nhưng không phải do win mà do cấu hình máy.
  5. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

System requirements
    Windows
    • Intel® Pentium® 4 or AMD Athlon® 64 processor
    • Microsoft® Windows Vista or Windows 7 with Service Pack 1 or Windows 8
    • 2GB of RAM
    • 1GB of available hard-disk space
    • 1024x768 display
    • DVD-ROM drive (if installing from DVD)
    • Internet connection required for Internet-based services*
    DX_DegenerationLoveScorpius1511 thích bài viết này.
  6. Jeremy Sky

Jeremy Sky Thành viên cấp 1

4.3 chạy tốt trên Win 8 nhé. Mình có một lap chạy win 8 đã cài LR 4.3
  7. nguyễn quang bình

nguyễn quang bình Thành viên cấp 2

Mình đang dùng 4.2 trên Win8 đây, chạy mượt mak. Bản cài đặt có lỗi gì ko, bạn down file setup từ trang chủ Adobe về chứ ?
  8. Hùng Hổ VietDesigner

Hùng Hổ VietDesigner Thành viên cấp 3

tại sao không ;))
  9. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Quán net này cập nhật kinh nhể, chạy cả WIn 8, :|
  10. LoveScorpius1511

LoveScorpius1511 Thành viên cấp 2

Mình thử rồi,nhưng vẫn ko dc,mình ko biết sao.mà thôi dù sao cũng cám ơn mọi ng`,mình dùng tạm 3.6 vậy ^^,pts vẫn là cái chính,chỉnh màu thì mình dùng LR thôi.
    Cám ơn tất cả nhé ^^.Chúc mọi ng` năm mới vui vẻ và gặp nhiều may mắn!!! :x:x
  11. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Cho hỏi xíu - quán Net ở đâu mà chơi cả Win 8 vậy ha !??? ;));));))
  12. LoveScorpius1511

Quán net New Game,đường Ngô Tất Tố F 22 Q.Bình Thạnh ^^,rãnh bác Hổ vào chơi:D,máy khá mạnh. 4k5 1/tiếng :D
    Ah mà sẵn có bác Hổ ở đây cho mình hỏi sử dụng công cụ xóa (eraser) của LR thế nào vậy ? Vì mình mới biết LR hôm nay thôi,chỉnh màu mà da mẫu màu cũng đổi theo,ko biết xóa chỗ nào cho mặt bớt tí ^^
  13. LoveScorpius1511

Hổ giúp mình nha,biết là Hổ rất bận ^^,chỉ cần hỏi xóa màu chỗ nào khi đã chỉnh màu như PTS thôi,mình có đọc hướng dẫn trên Diễn đàn,nhưng toàn thấy nói LR 4,với lại ko thấy nói tới chỗ xóa màu mà mình cần ...
  14. LoveScorpius1511

Buồn quá,im re rồi...:(
  15. LoveScorpius1511

Các bạn ở trên ơi có thể giúp mình dc ? ,thực sự đang rất cần đó....:(
    Đó là mình chỉnh màu rồi,nhưng da của mẫu màu cũng thay đổi theo,mình ko biết công cụ xóa eraser như trong PTS thế nào... để xóa cho bớt màu...giúp mình với...

Ủng hộ diễn đàn