Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin góp ý về trang chủ như này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi buonvimua, 4/10/14.

Lượt xem: 2,219

1. buonvimua Thành viên cấp 2

Mình định làm cái trang cung cấp psd web, làm cái trang chủ như này được chưa mọi người

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/10/14
  2. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Thứ nhất là hình nhỏ.
    Thứ hai là tuy hình nhỏ nhưng vẫn không che hết đc cái xấu của nó :D
    Thứ ba là mấy ẻm trong demo xinh thật.
    learn.by.hardbuonvimua thích bài viết này.
  3. MidsideElite

MidsideElite Thành viên cấp 2

1. Giảm cái kích thước slide lại
    2. Giảm kích thước mấy cái avatar tròn ở dưới footer là ok
    buonvimua thích bài viết này
  4. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

Thực ra thì ý đồ là làm cái slide 1 và cái hình dưới là muốn lấp đầy 1 màn hình luôn, có lẽ nội dung hơi ít nên mất cân đối bác nhi
  5. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Phong cách thiết kế web hiện giờ thường hay để slide to choán hết màn hình, đặc biệt là web liên quan đến thiết kế như bạn chủ pic nên việc để kích thước slide như vậy chấp nhận được, nhưng vì nó choán hết màn hình nên cũng phải tỉa tót nhìn cho nó đặc biệt một chút.
    Có điều mẫu thiết kế này của bạn quá nhiều sạn, tông chủ đạo màu xanh và cách bạn dùng tạo cảm giác buồn, tẻ nhạt, điều không nên có ở một trang liên quan đến thiết kế, ngoài ra các chi tiết to, thô, viền bao dày nhìn nặng nề. Bạn cũng nên dãn khoảng cách giữa các thành phần nhìn cho nó thoáng, các đường line ở footer giảm opacity cho nó mờ đi, để đậm vậy nó làm người đọc mất tập trung vào chi tiết chính là text...
    buonvimua thích bài viết này
  6. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

dnkg87 thanks bạn nhé, mình làm xong cảm thấy không ổn, nhưng chắc mình làm nên không nhận thấy được, nhận xét của bạn cho mình thêm 1 cái nhìn mới. Để mình sửa lại rồi css xem nó thế nào

Ủng hộ diễn đàn