Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Xin Hỏi ] Học dựng mô hình đồ họa 3D thì nên học soft gì ? ( Tự học nhé :D )

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi Thằng Hề, 23/1/16.

Lượt xem: 2,723

1. Thằng Hề Banned

Như tiêu đề . Anh chị trong forum VietDesign nên học và tìm tòi phần mềm đồ họa 3D nào là tốt nhất dễ hiểu nhât

* Dưới đây là 1 số hình ảnh kiểu muốn tạo dựng mô hình 3D :

kiểu dàn dựng mô hình kiểu này thì nên học phần mềm gì ạ !
    em cảm ơn !

...
  2. Thằng Hề

Thằng Hề Banned

Up ......................... ai chuyên về dàn dựng mô hình 3D xin chỉ giáo ạ !
  3. PanDa2010

PanDa2010 Thành viên cấp 1

3d Max, 3d Cad, Maya, Sketchup đều dựng được.
    Nếu bạn muốn làm chuyên về nội ngoại thất, thì học 3d Max, autocad 3d, sketchup.
    Nếu muốn học làm game, phim hh, dựng nhân vật... thì học maya, zbrush, 3d max.

Trong 2 cái ảnh phối cảnh của bạn thì cái ảnh sân khấu là làm = photoshop (ko phải 3d) cái dưới thì chắc là dùng 3d max.
    Thằng Hề thích bài viết này
  4. Thằng Hề

Thằng Hề Banned

PanDa2010 cảm ơn anh ạ !
    Nếu anh có 2 tài liệu về 3DMax và Autocad 3D toàn tập thì cho e xin luôn ạ !
    Em cảm ơn .
  5. Thằng Hề

Thằng Hề Banned

PanDa2010 anh có cái skype hay fb hoặc GMail cho em xin có gì liên lạc chỉ giáo chút ạ !
  6. PanDa2010

PanDa2010 Thành viên cấp 1

autocad thì ít tài liệu lắm. Nhưng dùng cho dân kỹ thuật là chính. Nếu bạn muốn học để dựng phối cảnh thì nên học 3d max. Lên Google search 1 lúc là ra nhiều tài liệu lắm. Tự học thôi.
  7. Simsky

Simsky Thành viên cấp 2

Sketchup đi bạn tiện lắm

Ủng hộ diễn đàn