Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi về vấn đề trộn màu Transparency

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi mottydong, 29/9/16.

Lượt xem: 2,104

1. mottydong Thành viên cấp 1

Em tìm đc 1 file Ai trên mạng, mang về mở thử trên pm AI cs6 của em (window 7 ạ) thì thấy như sau:
    - khi vẽ trên file của người ta 1 số hình, rồi dùng chế độ trộn màu Transparency (cụ thể em dùng Color Dodge):
    - Nhưng khi em tạo 1 file mới ngay trên AI đó, rồi kéo mấy hình đã tạo từ file vừa rồi sang, thì khi trộn màu thấy khác hoàn toàn dù cùng dùng Color Dodge (thật ra 2 hình đổ Gradient màu cũng đã khác ngay khi kéo sang):

Cả các mức độ trộn khác trong Transparency cũng gặp vấn đề tương tự. Không biết máy em lỗi ở đâu? Bác nào biết xin chỉ giúp. E cảm ơn

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/9/16
  2. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Không trùng hệ màu chăng ?
    mottydong thích bài viết này
  3. icyxxx

icyxxx Mới đăng kí

Bạn vào phần Transpency chọn các chế độ hò trộn, và kéo giãn than Opacity thử xem fai như vậy ko
    mottydong thích bài viết này
  4. mottydong

mottydong Thành viên cấp 1

đúng rồi. là ko cùng hệ màu các bạc ạ

Ủng hộ diễn đàn