Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn làm được như mẫu trong ảnh ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Hán Đức Toàn, 20/9/14.

Lượt xem: 2,167

1. Hán Đức Toàn Thành viên cấp 1

Thứ nhất e là newbie ạ, có nhiều cái tưởng chừng đơn giản nhưng e cũng k biết
    Thứ 2 là e muốn hỏi mn là cách để làm cái hiệu ứng chữ cắt xoẹt xoẹt kia ntn ạ

mong các bác chỉ giáo[​IMG]

...
    thientuboba thích bài viết này
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Thì cứ cắt xoẹt xoẹt ra thôi ;;) đùa đấy, cái này thì tùy nhé. PTS thì bạn phải đưa chữ về dạng curve rồi dùng pentool vẽ thêm vào, dùng các công cụ selection như pentool, lasso tool để cắt tỉa ra được như kia. Còn dùng vector thì đơn giản là vẽ và cắt bằng pathfinder thôi ;))
    Hán Đức Toàn thích bài viết này
  3. Hán Đức Toàn

Hán Đức Toàn Thành viên cấp 1

lenm

bác
    em vẫn k hieẻu ạ
    đưa về curve như thế nào ạ
    rồi dùng tool ra sao bác
  4. thanhdatqp

thanhdatqp Thành viên cấp 2

Tool là bộ công cụ trong PS thôi bác,nói đơn giản thì bác đánh text xong chuyển nó về dạng layer sau đó dùng pentool(P) hay lasso tool (L) mà cắt từng phần nhỏ của chữ ra
  5. trantuananh.info

trantuananh.info Thành viên cấp 2

Dùng thằng này quẹt quẹt thử đi bác

6. d5g4n2c4h5

d5g4n2c4h5 Banned

Up cho các thành viên khác đưa ra nhận xét
  7. Dbangel1994

Dbangel1994 Thành viên cấp 1

Theo cách của mình thì xoay cái chữ lại theo hướng xéo...rồi chia chữ ra thành nhiều layer hình chữ nhật rồi dùng smodge kéo :)
  8. Hán Đức Toàn

lâu lắm ms login lại đc
    xin cảm ơn tất cả mn ạ
  9. Hán Đức Toàn

trantuananh.info
    em thấy cách của bác hay quá nhưng e quẹt nó k đc sắc như bác,
    bác làm tn đấy ạ

Ủng hộ diễn đàn