Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn xóa chế độ auto chuyển slide theme Wordpress

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi traimienque, 13/8/15.

Lượt xem: 3,049

1. traimienque Thành viên cấp 1

Xin chào mọi người!
    Mình hiện đang sử dụng theme chuyên về photo gallery có tên Axis Photo Theme ở tại đây (theme số 2):
    Code:
    http:/thuthuatwordpress.org/13-free-wordpress-photo-va-portfolio-themes

Đây là trang demo:
    Code:
    http://vef.netne.net/

Tuy nhiên trong theme này thì silde để chế độ auto tự chuyển, và ở hai đầu hai bên có nút Pre và Next Slide nhưng bấm không đi slide, nên xin mọi người giúp đỡ mình có cách nào để tắt auto chuyển slide hay không? Và làm thế nào để bấm vào 2 button chuyển slide thì nó sẽ chuyển slide.

Mình đã cố gắng tìm cách sửa nhưng không sửa được, mong mọi người giúp đỡ cho mình 2 vấn đề trên.

Xin chân thành cảm ơn.

P/s: xin mọi người vui lòng copy đường dẫn rồi dán lên thanh trình duyệt vì mình chưa đủ bài để gửi link trong bài viết.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/8/15
  2. traimienque

traimienque Thành viên cấp 1

Xin mọi người giúp đỡ cho. Xin cảm ơn!
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

nó vẫn chạy mà, chỉ là chuyển bị chậm
    traimienque thích bài viết này
  4. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Nó có chạy đâu banbaonylong chắc nhìn nhầm nó tự chuyển hả :D
  5. traimienque

#banbaonylong ơi, có cách nào để tắt tính năng auto chuyển slide không, vì trong wp-admin, quản lý theme đó không có chỗ để turn off nó!
    Với lại nó khi click vào nó không chuyển đâu bác, tại để thời gian chuyển 5s nên hết 5s nó auto chuyển, chứ để 1 phút là click vào 1 phút sau nó mới chuyển :D
  6. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Mình test lại 1 lần nữa và xem qua trang demo thì bấm button vẫn chuyển nhé. Chỉ là phải bấm khi nó chạy time nó mới sang trang.

Mình tìm ra nguyên nhân rồi. Lý do là bạn thay đổi thông số này là 5000. Bạn để lại 500 là ok nhé :D

7. traimienque

Cảm ơn bác Badboy nhiều lắm, mình đã sửa được cái Next và Pre rồi, còn cái autu tự chuyển slide thì có cách nào để vô hiệu hóa nó không ạ?
    Cảm ơn bạn nhiều!
  8. traimienque

Vô tình mình để như thế này thì mất cái auto chuyển trang luôn :D

Code:
    slide_interval: 3000<?php echo (get_option('axis_speed') ? get_option('axis_speed') : 6); ?>

Ủng hộ diễn đàn