Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin nhận xét cho Logo đầu tay

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Consius, 15/11/16.

Lượt xem: 8,576

1. Consius Mới đăng kí

Chào mọi người :D
    Đây là lần đầu tiên mình thiết kế logo , mong mọi người cho nhận xét :D:D:D

...
  2. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Cái này chọn font rồi viết chữ chứ thiết kế ở chỗ nào nhỉ :|
    Chưa thấy độc đáo. Cố gắng thêm
    Frankiboss thích bài viết này
  3. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

4. Consius

Consius Mới đăng kí

Mình muốn làm Logo kiểu typo đơn giản thôi mà :P
    Đôi lời về logo :
    illégal là một từ tiếng Pháp, nó có nghĩa là Bất hợp pháp. Mình tách nó ra thành hai phần : ill trong tiếng Anh và égal trong tiếng Pháp :)) thông điệp mình muốn gửi là : We're all sick .
    Đầu tiên mình định lấy illegal trong tiếng Anh nhưng từ egal là từ cổ và bây giờ ngta dùng equal :(
    Mình dùng màu đen, trắng và đỏ máu để thể hiện sự mờ ám B-) .
    Cảm ơn mng đã nhận xét :-bd[-O<
  5. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Bát Nhã font viết text (làm logo) cũng được chứ sao bạn? nó cũng là cả 1 nghệ thuật đó bạn, chỉ mong chủ thớt đừng dùng mockup mà show trực tiếp ra, nhưng theo mình thì cũng k tệ quá đâu.
    Consius thích bài viết này
  6. Consius

Consius Mới đăng kí

@hungdv1991 Cảm ơn bác :D tối về mình sẽ show trực tiếp :D
  7. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Logo kiểu này tốt nhất bạn nên tìm hiểu thêm về typo :) Nó ko hề đơn giản là dùng 1 font rồi đổi màu sẽ thành logo, vậy ai cũng có thể làm đc .
  8. Consius

Consius Mới đăng kí

Cảm ơn nx của bác :)) em cũng đang tìm hiểu thôi , cơ mà thấy mấy cái logo của Prada, Hugo... cũng đơn giản thôi mà :P
    Chủ yếu giá trị thương hiệu sẽ quyết định giá trị của logo :)))
  9. KEVIN TOAN

KEVIN TOAN Mới đăng kí

đúng là nhiều logo cũng chỉ đơn giản chỉ có text nhưng các designer giỏi mình thấy ng ta hay show lưới và chứng mình là họ vẽ từng con chữ một thay vì gõ text thì sẽ có giá trị hơn :D , cộng với những lời giải thích về ý nghĩa logo , mục đích sử dụng font chữ ( cái này bạn làm rồi)
  10. bdesign

bdesign Banned

Consius Mẹ nó làm thế cũng được đấy, chả sao. Tuy nhiên anh góp ý với mẹ nó, nên đầu tư sửa thêm tí về text, thì chả ai cãi được mẹ nó. Bây giờ mẹ nó đã sửa về màu, ok, nhưng giá như mẹ mày sửa tí nữa ở chữ e hay chữ a cho khác đi thì éo ai dám bảo mẹ mày không đầu tư cái chất xam xám trong não mẹ mày. Tại sao? Bởi vì bản thân cái text thì lão tác giả vẽ ra chưa tính đến việc phù hợp với ý nghĩa logo của mẹ mày, nên chỉ là text thôi, nhưng mẹ mày vẽ lại chỉ cần 1 chữ, có nghĩa chất xám của mẹ mày đã được trộn vào, thì nó sẽ thành logo, éo thể lẫn vào đâu được, thế nhé.
    Endric thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn