Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn chọn máy ảnh và ống kính chụp chân dung

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi thanhphongsw, 25/7/16.

Lượt xem: 3,836

1. thanhphongsw Mới đăng kí

Em là dân nghiệp dư, có kinh phí từ 30-50m, muốn mua máy ảnh và ống kính (mới 100%) chụp chân dung (thỉnh thoảng đưa gấu đi du lịch (:).
    Xin các bác tư vấn dùm ạ.
    Xin cảm ơn!

...
  2. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Bạn tham khảo bộ: 6d + 50(f1.2) + 135L + 35art nè, toàn lens chân dung ^_^ (Chọn 1 trong 3 lens thôi nhé, tại bạn chỉ có 50m trở xuống thoai )
    thanhphongsw thích bài viết này
  3. thanhphongsw

thanhphongsw Mới đăng kí

Cảm ơn bác. Em xem bên Bình Minh Digital thì 6D + 50 (f1.2) = 70m rồi )):
    Specialkid
  4. Specialkid

Bạn thử 6D + 50(f1.4) + 135 xem sao. Bộ này chắc vừa 50m ^_^
    thanhphongsw thích bài viết này
  5. thanhphongsw

thanhphongsw Mới đăng kí

Cảm ơn bác đã tư vấn. Mấy bữa nữa về em sẽ quất 6D + 50 (f1.2).
    Specialkid
    Specialkid thích bài viết này
  6. Specialkid

50 f1.2 là sự lựa chọn tuyệt đỉnh rồi, mình đang thèm nhỏ dãi mà ko có xèng để mua. Đang ôm em 50(1.8) STM mà hơi buồn cái là nó nét nhất ở 2.2
  7. Tancodien

Tancodien Mới đăng kí

Em cũng kém về vấn đề này lắm, chỉ hỏi với mấy bạn có kinh nghiệm đi trước
  8. Hậu Mập

Hậu Mập Thành viên cấp 2

chân dung mà máy mới vs 50 củ thì : 6D = 27 + 135L = 19 ( Khánh Long ) :v chụp phát đẹp lun khỏi lăn tăn retouch PTS gì nhé :3

Ủng hộ diễn đàn