Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn về việc mở cửa hàng in ấn và quảng cáo!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thuymad, 11/10/12.

Lượt xem: 18,792

1. thuymad Mới đăng kí

Xin chào các anh chị trên diễn đàn. Em hiện là sinh viên năm 2 trường ĐH Ngoại Thương. Em có 1 vài điều nhờ các anh chị tư vấn giúp ạ. Em muốn mở 1 cửa hàng thiết kế, in ấnquảng cáo. Hiện tại em cũng chưa biết nên bắt đầu từ đâu.:"> Em có thời gian chuẩn bị là 1 năm. Mong các anh chị tư vấn về chuyên môn, nguồn hàng cũng như những kinh nghiệm trong nghề... Cảm ơn mọi người đã bớt chút thời gian đọc bài của em!:)

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Việc đầu tiên là cần phải phát triển nền tảng và quảng bá cho nhìu người biết đến tên tuổi của mình trước khi nó chính thức đc thành lập! Thế nên cần pải có website và Fanpage trên Facebook :D
    thuymad thích bài viết này
  3. Hoài Nam

Hoài Nam Thành viên cấp 2

Xác định vốn đi bạn
  4. thuymad

thuymad Mới đăng kí

vâng, cám ơn ad, em đang muốn học 1 khóa pts mà ko biết là học ở đâu tốt ạ?
    trc hết mình cũng chưa có quá nhiều vốn bạn ạ.:-/ Em đang cần một vài lời khuyên ạ. Mong các anh chị trên diễn đàn chỉ dẫn :">
  5. Phạm Hữu Dư

Chưa biết Photoshop nhưng lại mở 1 cửa hàng " thiết kế" là sao nhỉ :-? Bạn tính thiết kế cái gì?
  6. thuymad

thuymad Mới đăng kí

thiết kế đồ họa, panel quảng cáo, brochure... kiểu dạng như vậy ạ
  7. Phạm Hữu Dư

Bạn đã biết sử dụng phần mềm thiết kế nào chưa?
  8. thuymad

thuymad Mới đăng kí

nói ra thì ngại quá nhưng em chưa có thời gian ad ạ :(
  9. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

Sự bá đạo của chủ píc là đây :D,
  10. Hoài Nam

Hoài Nam Thành viên cấp 2

Bạn nên học và làm lính 1 - 2 năm. Khi nào cứng tay thì hãy nghĩ đến chuyện nảy. Trong thời gian này có thể bạn sẽ góp được thêm vốn.
    Đừng nóng vội, vì ai cũng phải bước đi từng bước một. Chúc bạn thành công
    thuymad thích bài viết này
  11. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

đầu tư vào 1 lĩnh vực khi mà chưa biết j` về nó :-s
  12. thuymad

thuymad Mới đăng kí

thực ra thì mình chủ yếu làm về quản lý, còn bước đầu mình có lẽ phải mượn 1 2 anh thợ. Tuy nhiên mình nghĩ là cần phải biết 1 chút chuyên môn thì vẫn sẽ tốt hơn. Mình cũng đang đi làm thợ phụ ko công để tích lũy kinh nghiệm. Chính vì vậy mới có topic này và mục đích là để xin tư vấn của các anh chị.
  13. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

chủ yếu là quan hệ rộng, kiếm đc nhiều đơn hàng + kĩ năng quản lí, chuyên môn k quan trọng lắm
    còn về vật chất, nguồn hàng thì bạn nên hỏi chỗ mà bạn đang làm ấy
  14. thuymad

thuymad Mới đăng kí

vâng, xin cảm ơn chia sẻ của các anh chị trên diễn đàn!
  15. starpro

starpro Thành viên cấp 1

1 chầu cafe thôi , mình sẽ giải đáp tất cả thắc mắc của bạn , kinh nghiệm, kỹ thuật, giá thành ...
    Nhưng mình khuyên bạn nên đi làm thêm vài năm nữa, tốt nhất là 5 năm để tích lũy kinh nghiệm.
    bạn có thể thuê designer , nhưng bạn phải có kiến thức về nghành in, giá cả ......nói chung là rất nhiều.
    huyhanh871490buithilanqn89 thích bài viết này.
  16. Vũ Quang Vinh

Vũ Quang Vinh Mới đăng kí

mình thấy bạn hơi liề khi chưa biết tý j về thiết kế đã mở tiệm quảng cáo. Theo mình bạn chưa cần biết về photoshop cũng được nhưng bạn nên biết về corel.đa số các thợ quảng cáo phải biết về corel. Nhưng người thiết kế chuyên nghiệp họ sẽ dùng Photoshop hoạc AI, nhưng neeaaus biết về corel bạn đã làm đc khoảng 70% khố lượng công việc thiết kế cắt và in ấn decal hiflex rồi đó
    Bạn làm 1 mình bạn phải biết các kỹ thuật cơ bản như dán decal, làm khung sắt phục vụ cho làm bảng hiệu, và có 1 chút tỷ mỷ.
  17. phamlocmidu

phamlocmidu Banned

Các bác có dự định to nhỉ

Ủng hộ diễn đàn