Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Xin xỏ - Hỏi đáp] Mọi người giúp mình làm thế nào để có mấy cái viền giống xung quanh ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi grayoblivion, 1/8/14.

Lượt xem: 1,818

1. grayoblivion Mới đăng kí

:( làm sao để có mấy cái viền xung quanh giống vầy ạ ? có file pdf hoặc chỉ em cách làm cũng được ạ :) em cám ơn :D
    [​IMG][/IMG]

...
  2. grayoblivion

grayoblivion Mới đăng kí

Up lại cái link hình ạ RyxbhXP.jpg
  3. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Cái này tự vẽ ra thôi, chứ k có mì ăn liền đâu, bạn biết về phần mềm nào? Ps? Ai? CRD?
    grayoblivion thích bài viết này
  4. grayoblivion

grayoblivion Mới đăng kí

:D em đang mày mò Pts thôi ạ... chưa có coi mấy cái kia ^^
  5. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Thế thì bạn tìm hiểu về Rectangle Tool (phím tắt U) các công cụ bên trong (Nhìn thanh thuộc tính để biết tô màu) + Hình dạng k có sẵn thì dùng Pen để chế độ bên trên thuộc tính là shape (vì mặc đinh của pen là dg path) để tô màu như Rectangle Tool. chắc dùng thế là đủ, Thực ra có nhiều cách , phải mh thì mh sẽ dùng công cụ vậy.
    Hồng Sơngrayoblivion thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn