Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Youtube tính tiền cho video của bạn như thế nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiếm tiền Online' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 31/3/16.

Lượt xem: 3,581

1. Người Chia Sẻ Share to be shared!

BẬT MÍ CÔNG THỨC TÍNH TIỀN CỦA YOUTUBE

Bạn thân mến,

Mục đích cuối cùng của việc làm YouTube là gì nhỉ? Chính là Kiếm tiền!

Vậy bạn có thắc mắc YouTube tính tiền cho mình bằng công thức nào không?

Hôm nay tôi sẽ chia sẻ điều tuyệt vời đó.

Thật ra thì không có công thức chính xác cho việc bạn nhận được bao nhiêu tiền từ một video. Bởi vì nó phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố tác động. Việc tính tiền từ video của bạn phụ thuộc vào những yếu tố sau:
    • Lượt view của bạaào quảng cáo khi xem video.
    • Tương tác của người xem có tốt không (sub,comment).
    • Người xem đang ở vùng lãnh thổ nào.
    • Bao nhiêu người mua sản phẩm khi click vào quảng cáo.
    Có thể còn rất nhiều những yếu tố khác mà tôi vẫn chưa biết được. Nếu bạn còn phát hiện ra thêm yếu tố nào thì đừng quên chia sẻ nó ở phần bình luận của bài viết nhé!

Bây giờ, tôi sẽ đưa ra 1 ví dụ cụ thể để bạn dễ hình dung:

Video của bạn có 1000 lượt view và video của tôi cũng thế.

Nhưng khi xem số tiền nhận được từ 2 video này khi chúng có cùng lượt view là hoàn toàn khác nhau.Video của tôi = 1$ >< Video của bạn = 10$.

Tại sao lại khác như vậy? Tôi giả dụ nguyên nhân là như sau: Video của tôi có 100% lượt view đến từ Việt Nam, có 1 click vào quảng cáo, video dài 3 phút…Còn Video của bạn lượt views lại đến từ Mỹ, có 8 click vào quảng cáo, 1 người mua hàng từ quảng cáo đó, video cũng chỉ dài 3 phút, quảng cáo hiện 1 phút hoặc nhiều hơn…

Đó là 1 ví dụ mà tôi muốn giải thích để các bạn rõ là vì sao mà thu nhập của mối người lại khác nhau như thế.

Còn bây giờ thì hẹn gặp lại các bạn ở những bài viết tiếp theo nhé!

Nguồn: dvk.vn

...
  2. Inofear

Inofear Thành viên cấp 1

Ô chuyện này rất bình thường mà, nhà bán quảng cáo nào chả làm thế? Quảng cáo google cũng thế, các lượt click ở khu vực châu á luôn có giá trị thấp hơn ở các nước châu âu nhiều, nên youtube cũng thế và các hình thức quảng cáo khác cũng thế. Do thu nhập bình quân đầu người của các nước phát triển cao hơn nên lượt click của họ gia trị hơn (họ có nhiều tiền hơn -> sẵn sàng chi trả hơn)
  3. nowaytodje

nowaytodje Thành viên cấp 1

Có rất nhiều lý do để giá trị cpc khác nhau : từ khóa, vị trí địa lý, ngữ cảnh, ... nhưng hình như GA luôn luôn chỉ trả cho bạn 68% giá trị của 1 click :D

Ủng hộ diễn đàn