Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bình luận trong hồ sơ của Đoilơ ViệtDesigner

1. banbaonylong
    banbaonylong
    chỉ PHP :v, nhưng sau khi đi học C# và java :v
    15/8/13
  2. Đoilơ ViệtDesigner
    Đoilơ ViệtDesigner
    Vậy thằng C# và java có giúp ích gì cho việc học PHP của anh không.
    15/8/13
  3. Đoilơ ViệtDesigner
    Đoilơ ViệtDesigner
    Đêm qua em xem hướng dẫn tạo website = html/css =.=
    Thật sự thì bản thân em đã tự fuck tạp hóa thằng html lên, tưởng nó khó khăn lắm :|
    Học 1 lúc thì cảm thấy nó đơn giản hơn thằng css và nhanh hiểu + ghi vào óc hơn css nhiều.
    15/8/13
  4. Đoilơ ViệtDesigner
    Đoilơ ViệtDesigner
    Cảm thấy phí phạm 1 năm học bên cao đẳng quá, tốn 4tr tiền học phí mà đết được cái gì :| 4tr thì nó ko lớn, tiếc là tiếc 1 năm,. nếu mình bớt ỷ lại và sau khi đậu tốt nghiệp xong đè vào học code thì chắc giờ đã đi làm được rồi :-<
    15/8/13
  5. banbaonylong
    banbaonylong
    sr từ sáng đến h ngồi làm tính năng reponsitive cho web =.=

html có mợ j đâu mà học

<div class="1">
    <div class="2">
    <div class="3"></div>
    </div>
    </div>
    15/8/13
  6. banbaonylong
    banbaonylong
    chỉ với 3 lớp div này, dùng css biến hóa đc rất nhìu cách, cái cần là học css chứ ko fải html =))
    15/8/13
  7. banbaonylong
    banbaonylong
    còn ngôn ngữ: học java để biết r4 cấu trúc thuần đói tượng, C# d0ể biết rõ hướng đối tượng thì wa PHP dễ hơn

ngôn ngữ nào giải thuật y chang nhau, chỉ khác cách hành code
    15/8/13
  8. Đoilơ ViệtDesigner
    Đoilơ ViệtDesigner
    Em thấy thất vọng về bản thân quá,.. học hành chưa ra cái đết gì mà đã 2~3 người bảo sau khi xong sẽ cho vào làm cty luôn, ông anh con bác thì có cty ở trong này,. bạn ông ấy thì có cty ngoài HN,. còn 1 chị admin page em đang qlý thì hôm qua mới bảo có ông anh sn92 mở cty làm ăn cũng được mà đang thiếu chân code... đơn giản nhất là html, css, js, php nhiêu đấy là đủ :| mà bản thân thì ngu như bò... hời :-<
    15/8/13
  9. Đoilơ ViệtDesigner
    Đoilơ ViệtDesigner
    anh bảo là học java để biết r4 cấu trúc thuần đối tượng là sao ???
    em ko hiểu cái này lắm :D
    15/8/13
  10. Đoilơ ViệtDesigner
    Đoilơ ViệtDesigner
    À em đang định mua 1 cái tên miền ở http://123host.vn/
    Tại nó đang giảm giá là thành tổng chi phí cho cả mua và duy trì 1 năm là 217.500đ

Em muốn hỏi anh là có nên mua ở 123host ko,. tại vì dù sao sau này cũng phải có 1 cái mà luyện code... mà nó cũng khá rẻ...
    Anh chịu khó trả lời hết câu hỏi cho em với nhá :D
    15/8/13
  11. banbaonylong
    banbaonylong
    mún code fải ko, thử bt đơn giản: làm 3 thẻ li này
    <ul>
    <li>a1</li>
    <li>a2</li>
    <li>a3</li>
    <ul>
    xếp thẳng hàng thành 3 ôtheo chiều ngang :D
    15/8/13
  12. banbaonylong
    banbaonylong
    hướng đối tượng: Object-oriented
    thuần đối tượng: Object-based

cái số 2 nghĩa là mọi thứ đều quy thành đối tượng, 1 object, ví dụ em có 1 object Product, bên trong có nhiều thuộc tính con (attribution) như độ dài, độ cao v.v... như xếp lego vậy. mỗi App đc cấu thành từ nhìu module, mỗi module từ nhìu phương thức (methods) ==> function ==> mỗi function thao tác với object cụ thể.
    15/8/13
  13. banbaonylong
    banbaonylong
    luyện code php thì cứ locahost cho khỏe, mua làm j :v
    15/8/13
  14. Đoilơ ViệtDesigner
    Đoilơ ViệtDesigner
    vậy là có rất rất nhiều function,. em xem firebug luôn thấy rất nhiều nhưng từ trtước đến giờ em chả biết nó là gì cả @@
    15/8/13
  15. banbaonylong
    banbaonylong
    javascript ko fải ngôn ngữ lập trình cơ bản :V
    15/8/13
  16. Đoilơ ViệtDesigner
    Đoilơ ViệtDesigner
    Không, ý em là khi em mò css em xem firebug cứ ấn vào mấy đoạn code mở rộng ra,. nó cứ có function nhưng chả hiểu gì, giờ tạm thời hiểu sơ sơ, khi nào google xem sau vầy.
    15/8/13
  17. banbaonylong
    banbaonylong
    javascript jquery
    15/8/13
  18. Đoilơ ViệtDesigner
    15/8/13