Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bình luận trong hồ sơ của Tử Sa

1. Ếch Ộp
    Ếch Ộp
    ừm bạn xài bảng vẽ hiệu gì, mình có con genius 405i cùi lởm thôi :-S
    15/10/12
  2. Tử Sa
    Tử Sa
    M xài bamboo pen =.='' Trình độ thì đâu có liên quan cùi lởm :-< Có gì b. cho m yh hoặc pm yh m (gin.somad) nhé. M ít vào dd lắm >"<
    15/10/12
  3. Ếch Ộp
    Ếch Ộp
    Vậy mình nói sơ qua luôn :>

cái của mình bề mặt vẽ nó bự cỡ A6 (nhỏ xíu à), còn cây bút có 2 nút tùy chỉnh. Quan trọng là cái đầu nhấn của cây bút, trong cs5 có cái brush tên là Hard Round Pressure Size, xài cái đó ra hiệu ứng nhấn nhấn rất đã :">
    15/10/12
  4. Ếch Ộp
    Ếch Ộp
    Rồi qua vấn đề đi nét, mới đầu vẽ cũng k quen tay vì cấu tạo bàn tay với hướng cánh tay nên mình chỉ thuận vẽ 1 số nét có hướng nhất định như dấu sắc ~~~> / , nét đứng |, còn vạch ngang với dấu \ thì khó hơn :-?
    Nếu vẽ giấy thì thường ta quay tờ giấy cho thuận hướng dễ vẽ, còn này nguyên cái bảng to ình nếu có quay thì cái hình trên màn hình cũng k quay đc nên khó chơi lắm.
    15/10/12
  5. Ếch Ộp
    Ếch Ộp
    Thành ra phải tập làm quen thôi chứ k còn cách nào khác. Mình có 1 số mánh khóe nhỏ nhỏ thôi :-?

Đại khái là đi nét phải dứt khoát, 1 nét ăn hàng luôn k có đồ đi đồ lại, đi tạch undo đi lại. nét ngang nét \ khó quá thì quay hình vẽ xong quay lại :-? (thường thường mình phác 1 bản nháp nét thô opacity 20% làm nền)
    15/10/12
  6. Ếch Ộp
    Ếch Ộp
    Ngòai ra để hỗ trợ cho màn đi 1 nét ăn hàng thì tay cầm bút chỉ tì xuống bàn tại 1 chỗ thôi - miếng thịt đệm ở gần mắt cá cổ tay, chỗ đó làm trục xoay khá linh hoạt :>
    Mà nếu đi nét thẳng dài thì dùng luôn cùi chỏ tay làm tâm quay luôn nhé, tì vào mặt bàn luôn cho máu, lúc này cánh tay chỉ còn cùi chỏ với đầu bút là tiếp xúc với bàn thôi, thời gian đầu chưa quen có thể đế thêm ngón út xuống bàn vẽ cho dễ :-?
    15/10/12
  7. Ếch Ộp
    Ếch Ộp
    Còn vấn đề độ dày nét thì nó liên quan trực tiếp tới lực nhấn của tay, cái này chắc k cần nói nhiều, bạn thử qua là biết và tập nhiều là thạo thôi.

____

Rồi nói chung là vậy, tóm gọn lại là bạn cứ xài từ từ quen, quen rồi từ từ sẽ ngầu, có bầu từ từ đẻ, happy birthday so gay may mắn :-h
    15/10/12
  8. Tử Sa
    Tử Sa
    =) Vâng cảm ơn bạn ạ. Mà t là girl nhé k phải gay =; nói thế t ế là t bắt đền đấy :-w
    16/10/12
  9. Ếch Ộp
    Ếch Ộp
    Ồ ra thím là nữ à, nhìn nét cũng cứng cứ tưởng là nam :-?
    16/10/12
  10. Tử Sa
    Tử Sa
    Nhiều bác cũng tưởng em là zai lắm =.='' Iem nữ tính đầy mình thế này mà các bác cứ nhầm là tn ý nhề :"<
    17/10/12
  11. Ếch Ộp
    Ếch Ộp
    Đâu cho xem cái nữ tính đó xem ;))
    17/10/12
  12. Tử Sa
    Tử Sa
    Ý bác nà xaooooo
    17/10/12
  13. Ếch Ộp
    Ếch Ộp
    là đó đó ;))