Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bình luận trong hồ sơ của muahexanh

1. hoa_ki_long
    hoa_ki_long
    hề lố.... hì hì.... bác muốn cân chỉnh màu sắc bác cứ dùng công cụ Color blance để chỉnh gam màu hợp với BG,và Hue/Saturation để làm nhạt màu thui, chọn thêm gam màu cho hình thì vào image -> Adjustments -> Variations
    29/11/12
  2. hoa_ki_long
    hoa_ki_long
    ....thật sự mình có khá nhiều manip vì từ khi chơi photoshop tới nay chỉ làm mỗi manip thui.... hì hì....
    với hơn nữa mình là tự học chứ có time đi học, vả lại hôn nay mới được 5 tuần à... nên ko biết nhiều tác dụng các thanh công cụ.... hi
    29/11/12
  3. muahexanh
    muahexanh
    Dùng giảm saturation và giảm light để làm nhạt màu hả bạn.
    image -> Adjustments -> Variations mình thấy 1 số tut có nhưng mình cũng chưa biết cách chỉnh về nó lắm
    29/11/12
  4. muahexanh
    muahexanh
    Có thể hướng dẫn cụ thể hok, dẫn chứng ấy mà, bạn thông cảm mình còn yếu khoảng đó lắm
    29/11/12
  5. hoa_ki_long
    hoa_ki_long
    bác dùng công cụ Color blance để chỉnh màu mod phù hợp với BG (hình nền)...
    Hue/Saturation lam nhạt màu ảnh khá ok.....
    29/11/12
  6. hoa_ki_long
    hoa_ki_long
    còn image -> Adjustments -> Variations là thêm mau cho ảnh.... ví dụ: ảnh thiếu màu vàng thì mình vào đó thêm màu vàng....
    hì hì.... nếu các tác phẩm sau được ủng hộ nhiều mình sẽ viết tut chi tiết và các bước để làm 1 tác phẩm manip... sẽ có chi tiết về chỉnh màu đó bác ^^
    29/11/12
  7. muahexanh
    muahexanh
    Bạn có thử chỉnh da người mẫu và ghép hình vào 1 nền nào đó chưa? Mình hok hiểu sau ghép hình nhìn vào người ta biết đồ giả mà ko biết cách khắc phục
    29/11/12
  8. muahexanh
    muahexanh
    Mình thì mình thấy, ko cần thiết phải giỏi mới viết tut bạn cứ viết tut đi cho anh em tham khảo
    29/11/12
  9. hoa_ki_long
    hoa_ki_long
    Bạn có thử chỉnh da người mẫu và ghép hình vào 1 nền nào đó chưa? Mình hok hiểu sau ghép hình nhìn vào người ta biết đồ giả mà ko biết cách khắc phục?
    Đây nè bác : bác dùng công cụ Color blance để chỉnh màu mod phù hợp với BG (hình nền)... khi tông màu giống nhau sẽ thành 1 tổng thể hoàn chỉnh.
    29/11/12
  10. hoa_ki_long
    hoa_ki_long
    Bác muốn ảnh đẹp thì làm xong bác phải lưu lại và mở ra chỉnh sửa hậu kì vài lần nữa nhé !!!
    29/11/12
  11. hoa_ki_long
    hoa_ki_long
    Có time mình sẽ viết tut vì thật sự mình đã khá lớn tuổi và là dân làm ăn nên có rất ít time... hic... trước định đi học vẽ nhưng ko có time nên phải học photoshop để chơi manip ^^
    29/11/12
  12. muahexanh
    muahexanh
    mình làm khá nhiều tut về cân chỉnh màu, nhưng đa số hok rút ra được nhiều về tut đó híc. Tìm tài liệu và bạn để học chung mà chưa có ai hì nếu thấy ai khá về cân chỉnh màu trong pts giới thiệu cho mình nha. hoặc thấy tut nào cơ bản cho chỉnh màu thì share cho mình.
    29/11/12
  13. hoa_ki_long
    hoa_ki_long
    ok men... hehe bác nếu có thời gian thì gom các kiến thức trong các bài manip lại tìm một công thức chung nha ^^
    29/11/12
  14. hoa_ki_long
    hoa_ki_long
    co tút nào hay em sẽ giới thiệu cho bác nha ^^
    29/11/12
  15. muahexanh
    muahexanh
    vậy mình thank trước hi hi đang ngồi mò tìm hiểu lệnh color balance, mà diên cái đầu, chỉnh màu lung tung này
    29/11/12
  16. hoa_ki_long
    hoa_ki_long
    Phải điên xong mới tỉnh được bác ợ.... thật ra cái clor balance cũng khá đơn giản.... ví dụ bác chơi manip, cái hình nền nó có tông màu vàng xanh , thì bác chỉnh mod color balance nghiêng về gam màu vàng xanh là ok ^^
    29/11/12
  17. muahexanh
    muahexanh
    thế nhân vật da màu vàng đen, hoặc màu vàng đỏ mình muốn bớt màu vàng đen, hoặc màu vàng đỏ để nahn6 vật trắng thì sao bác
    29/11/12
  18. hoa_ki_long
    hoa_ki_long
    Xài color balance luôn bác, hoặt xài Hue/Saturation để làm nhạt màu ^^
    29/11/12
  19. muahexanh
    muahexanh
    làm nhạt màu là giảm saturation và light xuống hả bác
    29/11/12
  20. hoa_ki_long
    hoa_ki_long
    dùng cách này cũng được..... tùy cách chỉnh mỗi người ^^
    30/11/12
  21. muahexanh
    muahexanh
    Thank bác , trò chuyện với bác, mình hiểu thêm nhiều vấn đề hi hi... chắc phải ngồi mò , tập tành dần dần hi hi
    30/11/12
  22. muahexanh
    muahexanh
    khi nào có tác phẩm mới nhớ hú nha, có gì mình vô góp ý, com ủng hộ cho
    30/11/12
  23. hoa_ki_long
    hoa_ki_long
    Tất nhiêh sẽ như vậy...... mình rất cần sự ũng hộ và phê bình của bạn! Một ngày an lành nhé baby thân mến.... hà hà ....nhớ 1 điều:"nghệ thuật là cảm giác"....... ^^
    30/11/12
  24. hoa_ki_long
    1/12/12