Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bình luận trong hồ sơ của DemiCat DA

1. Zeroco
    Zeroco
    a đây mèo :)
    7/1/13
  2. DemiCat DA
    DemiCat DA
    ^^ em vừa khai tử cái 18-105 (sơ suất), giờ đang tìm cái gì thay thế nó nè anh
    8/1/13
  3. Zeroco
    Zeroco
    vấn đề là budgets là bao nhiêu cho option thay thế
    Có dự lên FullFrame ko? :)
    Quanh 6tr (+/-1tr): 18-105Nik, 17-70 Sigma 2.8-4.5 (ko chống rung), 17-50 2.8 đời đầu ko chống rung
    Quanh 10tr (+/-1tr): 17-50 2.8 Tamrom có chống rung, 17-70 2.8-4 Sigma có chống rung, 16-85Nik 2nd
    Dưới 5tr: kiếm con 18-70Nik là ngọt nhất
    8/1/13
  4. Zeroco
    Zeroco
    Cơ mà ko biết e thế nào. Chứ a thì a ko chơi với Tamron :)
    8/1/13
  5. DemiCat DA
    DemiCat DA
    Em thì ko biết các ống kính khác nên cứ Nikon cho lành thôi, em thay thế cái nào ngang giá hoặc tốt hơn cái 18-105 là được rồi, chứ không lẽ mua lại y chang cái cũ :P

Có điều thấy mấy cái 24-120 giá cao quá nên em hỏi anh xem có biết cái nào vừa vừa thôi hok
    8/1/13
  6. Zeroco
    Zeroco
    àh, a thì thấy làm cái 18-70 cũng đủ
    ngon - bổ - rẻ - no
    còn muốn chất hơn thì 16-85
    Nếu là anh thì sẽ nhích cặp 16-28 2.8 Tokina và 24-70 2.8 Sigma :)) Lên FX đỡ mất công
    8/1/13
  7. DemiCat DA
    DemiCat DA
    Dạ để em ghi lại rồi rảnh rảnh ngồi tham khảo giá và đọc review ;))

Mà sao anh rành mấy cái này ghê thế, viết review luôn cho rockwell được rồi đó :P
    8/1/13
  8. Zeroco
    Zeroco
    Thì a nói là "đau thương" nhiều mà lại :D. Cũng ko phải rành gì ghê, mà là chụp nhiều, dùng qua cũng nhiều. Nên cũng biết 1 số :)
    Review như KenRockwell thì chưa đủ tầm em ơi.
    Cả VN mình chắc cũng chưa ai đủ tầm như thế :)
    9/1/13
  9. DemiCat DA
    DemiCat DA
    Thế giờ anh còn trong cái hố vôi ấy không, em thì chỉ vui chơi cải lương thôi à, cũng thích lắm mà chưa tìm cách sống với cái nghề này được ^^
    9/1/13
  10. Zeroco
    Zeroco
    Vẫn đang ngập đầu trong hố vôi :))
    Sống vs nghề này thì nên theo kiểu vui là chính
    Còn sống đàng hoàng bằng nó thì thực sự là rất chua :D
    9/1/13
  11. DemiCat DA
    DemiCat DA
    Em cũng nghĩ thế, vui thôi, thích mà ^^
    Em thì có hướng khác, chứ không phải sống bằng nghề này, nên cũng lội ngược dần về cái hướng ấy :)
    9/1/13
  12. Zeroco
    Zeroco
    Tốt
    Nhiều khi đam mê quá mà bắt nó kiếm tiền sẽ rất khổ.
    Như a nhiều lúc bản thân mình khắt khe vs bản thân và tác phẩm quá =>>> chụp dịch vụ rất ức chế. Mà nếu chụp dịch vụ nhiều quá =>>> Đơ cảm xúc, đi chụp lại thấy sao sao đó.
    Nên chỉ làm cho vui, vẫn nhận nhưng không xô bồ đại trà =>> Nó ko làm nghề chính đc :D
    9/1/13
  13. DemiCat DA
    DemiCat DA
    <Like like like>
    Em hok đi chụp dịch vụ luôn, chỉ đi làm volunteer và từ thiện thôi ^^ Mục tiêu vươn ra thế giới ^^
    9/1/13
  14. Zeroco
    Zeroco
    khoái cái này nè
    Vậy hàng năm đi Help Portrait đi :)
    Anh thì mê phong cảnh - vì cũng mê phượt (+từ thiện)
    Và Streetlife
    Nhưng ở đời đc cái này phải bỏ cái kia =))
    Lúc có đk phượt thì sắm đc máy
    Lúc sắm đc máy thì lại ko phượt đc
    9/1/13
  15. DemiCat DA
    DemiCat DA
    Em đang bắt đầu, tuần này Chủ nhật sẽ đi chụp chân dung cho người già neo đơn ở chùa Lâm Quang Q8 chương trình bữa cơm từ thiện :)

Ở đời đúng là bao giờ cũng được mất song hành, em cũng mê phong cảnh lắm luôn, mà lại là con gái, ba mẹ cưng quá hokcho lăn lộn ;))
    9/1/13
  16. Zeroco
    Zeroco
    hehehe thong thả thôi
    cứ từ từ, chuyện hay còn dài
    Giống như món ngon cuối bữa vậy
    Lúc đầu ngập trong hố vôi còn cố lội ra. H khỏi, phải làm cho hố vôi thành thiên đường >:)
    9/1/13
  17. DemiCat DA
    DemiCat DA
    Mấy hôm nay em bận không FB với 4rum được ^^, anh Zê ơi bình thường anh hay mua lense ở đâu, mà có nên mua hàng 2nd không cho nó nhẹ đô tí, em muốn mua lense tốt mà hàng zin xem ra toàn trên dưới 2 chục chai hu hu
    11/1/13
  18. Zeroco
    Zeroco
    e mua cái j mà trên dưới 20tr ghê vậy :-?
    a thì mua tùm lum hết, ko nhất thiết là new, hầu hết a chơi 2nd.
    Nguồn của a thì chỉ chia làm 2 dạng:
    - Dạng 1; 2nd trong nước, ko care ai bán. Chỉ care chất lượng và giá
    - Dạng 2: săn ở nước ngoài (thường với những con có giá trị sưu tầm hoặc ở Vn quá ít và ẹ.) nhờ bạn xách về (bạn cũng chơi ảnh nên có thể test hộ :) )
    12/1/13