Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bình luận trong hồ sơ của Đoilơ ViệtDesigner

1. xuangiang1011
    xuangiang1011
    Body 500D bây giờ khoảng 7-8tr body chưa kể lens
    26/1/13
  2. Đoilơ ViệtDesigner
    Đoilơ ViệtDesigner
    thế ra tết tích trữ được thì mua con d90 là chắc rồi, nhưng giờ cho đến ra tết mà mượn con 500d về tập chụp có được ko anh.
    26/1/13
  3. xuangiang1011
    xuangiang1011
    Đc, con đó chụp cũng ổn đấy. Cơ mà tập Canon rồi chuyển sang Nikon sẽ hơi ngợp vì vị trí các nút nó hơi khác nhau.
    Nhưng tập để hiểu thêm về các thứ như khẩu độ, rồi DOF,vv thì ok.
    26/1/13
  4. Đoilơ ViệtDesigner
    Đoilơ ViệtDesigner
    Yep hanee =))
    27/1/13
  5. Ku GIN
    Ku GIN
    lỡ rồi hỏi bác Giang ở đây luôn là Nikon D90 với Canon 600D thì cái nào ngon hơn ạ. Em chụp phong cảnh, chụp người, chân dung bình thường thôi, đam mê phơi sáng nữa mà dùng toàn máy phim, chụp ko rút được kinh nghiệm nhiều, ra hình nào hình nấy không được đẹp nên muốn mua DSLR để tập cho lên tay mau.
    2/3/13
  6. xuangiang1011
    xuangiang1011
    Lại về vấn đề Ca-Ni :v
    Giá 2 con này ko hơn kém nhau là bao, nhưng mình thấy D90 có vẻ nhỉnh hơn 1 chút. Hệ thống lens Nikon cũng đa dạng hơn Canon 1 chút :D
    2/3/13
  7. Ku GIN
    Ku GIN
    cảm ơn bác lần nữa!!
    2/3/13
  8. Đoilơ ViệtDesigner
    Đoilơ ViệtDesigner
    Vậy tại sao anh lại dùng Ca hở anh Giang mai :-/
    2/3/13
  9. xuangiang1011
    xuangiang1011
    Anh dùng Canon 60D nhé :v
    Với lại anh thích lens MF nên mới quyết định theo Canon.
    Thứ 2 là a xác định từ đầu là lên lens L rồi nên mới theo Ca, theo Nikon thì lens Nano đắt hơn L 1 chút :3
    2/3/13
  10. Ku GIN
    Ku GIN
    một phạm trù mới :-ss mình cứ như ếch ngồi đáy giếng :))
    2/3/13
  11. Đoilơ ViệtDesigner
    2/3/13