Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bình luận trong hồ sơ của Evil2992

1. lifecd
    lifecd
    Mình đã nhập hết các thanh vào làm một r, mình muốn xóa đi vài thanh để nhìn thấy cái background đằng sau nên mình mới dùng "Magic Wan" để chọn (vì màu giữa các thanh màu đen và thanh màu xám là khác nhau nhiều, nên dùng magic sẽ tiện và nhanh) :"D hiểu k bạn? :)
    6/8/13
  2. Evil2992
    Evil2992
    Đến phần shader thì mình không hiểu bạn à . Mình dùng magic wand tool chọn vào cái layer mà có mấy ô vuông kẻ nhưng không được , nó không hiện :(( . Giúp mình với . Nếu cần để mình chụp ảnh
    6/8/13
  3. lifecd
    lifecd
    ukm bạn thử chụp hình lên coi, mình sẽ cố gắng giúp bạn! :")
    6/8/13
  4. Evil2992
    Evil2992
    http://i.upanh.com/vpkvww :"< giúp hộ mình . Đoạn này mình nhấp layer 2 mà dùng magic nó chỉ chọn mấy cái line chứ k chọn toàn bộ line của layer như bạn để shader . Giúp mình với :"<
    6/8/13
  5. lifecd
    lifecd
    Ukm, Ok. Bạn đã gộp các layer lại với nhau ,và dùng Magic Wand để xóa một số thanh kẻ sọc đi rồi!
    trong clip của mình thì bước tiếp theo sẽ là tạo một vùng chọn để đổ "gradient"
    6/8/13
  6. lifecd
    lifecd
    (vùng này bao gồm toàn bộ các thanh kẻ sọc của layer") để làm điều đó thì bạn nhấn "Ctrl+Click" vào "Thumbai" của layer (thumbai chính là cái hình nhỏ nhỏ hiển thị trên layer đó) khi nhấn "Ctrl+Click" lên "Thumbai" thì nó sẽ chọn toàn bộ những thứ có trên "layer" lại. Ok, sau khi ấn rồi thì bạn đổ Gradient cho nó nhé! bạn xem Clip có gì k hiểu cứ hỏi mình! :"D
    6/8/13
  7. Evil2992
    Evil2992
    Cảm ơn bạn nhiều :x . Tận tình quá :">
    6/8/13
  8. Evil2992
    Evil2992
    Cái shader lúc mình kéo có vài thanh bị den hẳn nhỉ :3 . Có vài cái thì nữa ghi nữa đen
    6/8/13
  9. lifecd
    lifecd
    ukm, mình không hiểu ý bạn lắm nhưng chắc là do mình tùy chỉnh thôi! :") hì
    6/8/13