Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

“Tôi nghĩ Việt Nam là thuộc địa của Trung Quốc”

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 1/6/14.

Lượt xem: 80,212

1. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

Mình nghĩ bài này do ai tự nghĩ ra, vì người Nhật người ta rất cẩn thận trong lời ăn tiếng nói, chỉ có người VN mình hay vô facebook của người khác rồi chửi ẫm ĩ lên bằng tiếng anh sai chính tả thôi.
  2. Sun

Sun Mới đăng kí

Thứ nhất khuyên mấy bạn mua quyển thói hư tật xấu của người VN về đọc nhé :D

Thứ hai khuyên mấy bạn biết chắt lọc thông tin và không nên nghe mọi thứ từ 1 chiều, cái gì cũng có mặt phải mặt trái, không chấp nhận thực tế và cứ che dấu mãi những khuyết điểm thì sao mà phát triển được???
    Tình cờ mới đọc được bài báo này, share cho mọi người coi vui: http://nguyentandung.org/noi-ho-then-cua-cuc-hang-khong-viet-nam.html

Mình không nhớ câu này của ai nhưng nó đại loại" bạn sinh ra ở gầm cầu thì không có gì đáng chê trách, nhưng nếu để chết ở gầm cầu thì bạn nên nhìn lại bản thân mình" rồi ok cho rằng vn do hứng chịu chiến tranh,không được mĩ viện trợ và bị cấm vận blah blah nên kinh tế ko bằng được các nước cũng có hoàn cảnh tương tự như nhật và hàn quốc đi, nhưng cho mình hỏi nhật bản nó có được thằng mẽo giáo dục không mà sao bên nó lại không có tệ nạn ăn cắp, sao người Việt Nam mình sang đó toàn ăn cắp không vậy? hay là đổ tại do đất nước mình nghèo nên phải đi ăn cắp???

Đó bài viết có phần sai, phần đúng đó chứ, chính từ mấy cái lòng yêu nước nhưng trang bị thiếu hiểu biết nên nó mới xảy ra vụ ở bình dương, yêu nước kiểu chi mà vác cờ đỏ sao vàng rồi vào các công ty nước ngoài cướp phá vậy???
    mình thấy bài báo nói lên những nhược điểm nhờ vụ dàn khoan cũng có phần đúng, cứ suốt ngày tung hô quá khứ mà không chịu nhìn vào thực tại và tương lai , nhìn vào mấy cái được mà ko nhìn vào những cái không được để sửa đổi

ps:tặng cho mấy bạn mấy bịch nước để yêu nước cho nồng nàn và ai kêu mình viết dài quá không đọc, hoặc đọc rồi nhưng khả năng đọc hiểu có vẫn đề nhưng vẫn cố vào chửi sảng vài câu với mình thì sẽ ko reply đâu nhé :v

Banmidou thích bài viết này
  3. Duy Nam

Duy Nam Mới đăng kí

Có 2 điều mình rất ghét phải nghe khi tham gia các diễn đàn hay trang mạng xã hội.
    Một là: "Nếu ở Việt Nam thì sẽ..." - một câu so sánh nếu xảy ra sự việc gì đó ở nước ngoài.
    Hai là: quá tin tưởng theo những ý kiến của những con người ở các nước lớn khác.
    Bản thân mình ko bảo thủ, nhưng quốc gia nào cũng có điểm tốt - xấu, người Nhật họ làm việc rất nguyên tắc nhưng cũng vì thế mà số người tự tử ở Nhật vì áp lực công việc thuộc hàng rất cao thế giới. Ở nước ta có người như thế nào thì ở nước ngoài họ cũng có những con người như thế.
    Hàn, Nhật họ là những quốc gia phát triển kinh tế hơn ta, ko sai, nhưng họ lại bị lệ thuộc hoàn toàn vào Mỹ, ta muốn điều đó sao?
    Nhận ra khuyết điểm để thay đổi luôn luôn tốt, nhưng đừng vì thế mà hạ thấp đồng bào mình...
  4. Sun

Sun Mới đăng kí

Duy Nam nhật hàn lệ thuộc vão mẽo, thế ta có bị lệ thuộc vào anh hàng xóm là tàu khựa không ???
    số người tự tử vì áp lực công việc thuộc hàng cao trên thế giới :3 ok, thế mấy nay có đọc báo coi mấy vụ kiểu title tràn lan như này không: nam sinh nữ sinh xyz tự tử vì yêu đương abc các kiểu?
    hay có coi về tại Việt Nam thì tỉ lệ tại nạn giao thông, tỉ lệ chết đuối cũng cao trên thế giới, rồi thuế thuốc lá thì ít mà thuế ô tô thì nhiều chưa?
    Hạ thấp đồng bào không đồng nghĩa với việc nói thẳng nói thật, nhìn đúng khuyết điểm nha, chẳng nhé cái sai thì ko được nói và cứ tung hô mấy cái tốt thì mới được gọi là đề cao đồng bào, có tinh thần yêu nước???
  5. Kim Doanh Trần

Kim Doanh Trần Mới đăng kí

Nói chung là có nhưng cái áp vào thực tế thì chuẩn mà về vấn đề chính trị thì có phần ko xác đáng....:v
    Nội dung chả có gì mnh chứng đáng để nó là sự thật
  6. Claude Monet

Claude Monet Thành viên cấp 2

Các bạn trẻ nhìn nhận điều gì nên từ nhiều phía,đọc 1 bài báo vừa xong cái mở mồm ra kêu phản động.Các người hiểu gì về từ phản động????
    Dù Kun VietDesigner đây ko phải là 4rum của mình bạn,OK????
    Sun thích bài viết này
  7. neuerdesign

neuerdesign Thành viên cấp 2

Không cần biết nó có xác đáng không, vấn đề ở đây tác giả muốn đánh thức các thanh niên đang sống ảo bằng lịch sử 4000 năm dựng nước và giữ nước huy hoàng, mà nên nhớ rằng còn một chặng đường tương lai còn phía trước. Cứ bảo thủ mà sống mai mốt lại là thằng TQ thứ hai. Tại sao khi hợp tác kinh tế và quân sự thì gọi là phụ thuộc dẫn đến mất nước. Bây giờ thế kỉ 21 rồi, cái lập luận mở cửa cho rắn vào đã cổ hủ.
    Vậy xin hỏi chế độ ta bây giờ bị chế độ cũ gọi là gì vậy bạn #68. Phải biết sai và đúng chứ. Đừng thấy người ta phán rồi hùa theo như thánh.
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/6/14
  8. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Bạn nào cho mình xin định nghĩa phản động cái ?
    Nước mình dân chủ đúng ko ?
    Quan trọng là tự do ngôn luận!!!
    Sai thì nhận, yếu kém thì sửa, chưa biết bài này có đúng ông Nhật Bổn nói ko, nhưng mình đọc là thấy nhột, hihi,
    NguyenHuuHuy13, Banmidouneuerdesign thích bài viết này.
  9. lufvn

lufvn Mới đăng kí

I love Vietnam (*)
  10. Thanh Hải Uchiha

Thanh Hải Uchiha Thành viên cấp 1

đây có thể là phản động, có thể lắm chứ, nhưng sự thua kém của VN thì khó có thể phủ nhận, đó là sự thật.............:-s
  11. spiderminion

spiderminion Thành viên cấp 1

VN thua kém không phải ở BẢN CHẤT CON NGƯỜI VN nó thua kém các nước kể trên, thua là ở cái thiếu sự dứt khoát và quyền quyết định của chính mỗi con người trong đất nước có được công nhận chưa, thua ở cái suy nghĩ, ở sự giáo dục (được học suốt 12 năm phổ thông + 2-4 năm ĐH gì đó) con người VN được dạy gì tiến bộ không, hay chỉ là kiểu bưng bít ngu ngơ, hay chỉ là chuột thí nghiệm cho người này người kia đục khoét ngân sách (do chính những người mà luôn bị chụp mũ là "đã đóng góp được gì cho đất nớc chưa" họ đóng góp vào tiền thuế), và còn rất nhiều rất nhiều thứ nữa ... đã khiến cho phần đông các bạn trong topic này chưa gì đã cảm thấy "tự ái" và chụp ngay từ "phản động" vào bất cứ cái gì, và cứ cho là "tôi yêu VN nên tôi không thích phá hoại VN"... thế nào là yêu ? yêu là thấy cái xấu im thin thít nhìn và cho nó qua ? yêu là bị người khác đục khoét những đồng tiền các bạn gom góp cho đất nước này và các bạn cũng chẳng thể làm gì ?

Ngay cả một GS nổi tiếng như ông Văn Như CƯơng đây mà đăng mấy bài liên quan đến suy nghĩ thì còn bị một số người chụp cho cái mũ "phản động" được cơ mà ... (mình chưa post link được nên muốn tìm hiểu bạn có thể search facebook "Kim Cương" của giáo sư...)
  12. helixten

helixten Mới đăng kí

Không cần nói nhiều. Vote xóa bài.
    Mấy bác cmt dài dài thì tự hỏi mình xem cống hiến được gì cho đất nước này.
  13. Sun

Sun Mới đăng kí

=)))) câu chuyện muôn thủa của mấy pợn yêu nước :v
  14. spiderminion

spiderminion Thành viên cấp 1

#73 chắc cũng không thể hiểu được thế nào là "cống hiến cho đất nước" ;;) ....
  15. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Các bạn hay có 1 câu rất là buồn cười.
    Ví dụ: Tôi chê, góp ý 1 ai đó.
    Sẽ có rất nhiều bạn nhảy vào:"Mày đã làm được gì chưa , mày có làm được như nó ko mà...bla bla bla.
    Thế bây giờ tôi chửi thằng Lê văn Luyện, nghĩa là tôi phải làm được hơn nó tôi mới được chửi ?
    hihi.
  16. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Lose Myself thích bài viết này
  17. vanduewe12

vanduewe12 Banned

nói câu như cười vào mặt dân tộc. tưởng người nhật là ngon. nhậu đếch bằng việt nam mà chém
  18. dkden

dkden Mới đăng kí

Báo chí càng ngày càng phát ít tin về biển đông rồi, tôi nghĩ sẽ vào quên lãng mà thôi, chính trị mà, chỉ có các cấp lãnh đạo mới hiểu thôi, dân đen thì chỉ đâu đánh đó. Cái thời 1979 qua rồi. Xem thời sự và cũng chỉ biết để đó mà thôi, hỏi mấy người cha chú thì nói mỗi câu " Trung Quốc phải rút chứ con, nó không làm gì được Việt Nam đâu". Hơn 1 tháng, gần 4 đến 5 hải lý, giờ 40 đến 50 hải lý, rồi 120 hải lý chẳng biết đâu mà lần. Ngồi xem bài viết đưa ra chút thắc mắc nên các bạn đừng ném đá.
  19. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

ĐÁng suy ngẫm #:-s
  20. NguyenHuuHuy13

NguyenHuuHuy13 Thành viên cấp 2

Ai đào một thớt này vậy nhỉ :D Phải nói là em chán xem tin về Biển Đông lắm rồi :) Tàu TQ nó có đâm tàu VN mình bây giờ em cũng thấy bình thường rồi :) Đâm từ mấy tháng nay :) Có thấy giải quyết gì hay ho hơn đâu. Bị tàu TQ đâm tè le còn lên báo ghi là " anh dũng trở về " buồn cười

Ủng hộ diễn đàn