Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

1 bộ phim thể loại hành động - bắn nhau

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm video clip' được đăng bởi Phúc vĩnh, 6/7/13.

Lượt xem: 4,512

1. Phúc vĩnh Mới đăng kí

Do mới làm phim lần đầu, phim còn lỗi hậu trường, cũng như diễn xuất, anh em bà con đừng ném đá quá nha! ^^, đây là phim do nhóm chúng tôi, RED-DOT team lần đầu ra mắt

...
    Torai Hader, mnm9909, nguyễn quang bình3 người khác thích bài viết này.
  2. Phương Kún

Phương Kún Thành viên cấp 2

thêm tí tiết tươi nữa là quá ổn :)))
    lần đầu mà các bạn làm tốt đấy hehe
  3. pitlamgi

pitlamgi Banned

May mà là súng giả, súng thật chắc sái quai hàm vì động tác cầm súng rồi :))
    JangJunKim thích bài viết này
  4. Phạm Hiếu

Phạm Hiếu Thành viên cấp 3

sao mấy anh lính không vẻ nhọ nồi lên mặt nhỉ
  5. DTG914000

DTG914000 Mới đăng kí

sao lại nấp sau con tin để bắn nhau thế kia ^^!
    Phúc vĩnh thích bài viết này
  6. thuatru

thuatru Thành viên cấp 1

boss đề ghị cho đi giầy vào nhé. đi tông nhìn sitai qua @@
  7. npnhoang

npnhoang Mới đăng kí

à bạn cho mình thuê súng đc ko, tại cũng cần đóng film mà chưa xoay đâu ra đc, mình ở tphcm, coi thử cùng ko :D
  8. ifyouloveme

ifyouloveme Thành viên cấp 2

Phim này không đúng thực trạng xã hội Việt Nam. Đề nghị CẤM CHIẾU!!!B-)
    Lê Hoài Bảo thích bài viết này
  9. Bót

Bót Thành viên cấp 2

duyệt <:-P
  10. madmanmoney

madmanmoney Mới đăng kí

Mình có 1 vài góp ý nhỏ.
    1. Đầu tiên là cái warning đầu tiên là cần thiết tuy nhiên nói súng trong film là nhựa khiến cảnh tiếp theo 3 chiến sĩ vác súng đem lại cảm giác .... rất là nhựa :)) nếu bạn hiểu ý mình. (nên để cái này xuống cuối phim thì có lẽ tốt hơn)
    2. Về diễn xuất, mình chưa thấy rõ tính khốc liệt của cuộc chiến cụ thể là việc 2 bên đều di chuyển hơi thiếu quan tâm tới tính mạng của mình, mình thích cái cảnh 1 chiến sĩ chạy nhanh tới 1 gốc cây, áp lưng vào thân cây và thay đạn, rất khẩn trương, quyết đoán và chuyên nghiệp trong đấu súng.
    3. Còn bên địch, mình nghĩ sẽ tốt hơn nếu thể hiện đc tính chất giang hồ hiểm ác bằng những cách chơi xấu hoặc kiểu tham sống sợ chết, ví dụ như bà trùm (:D) có thể sẽ bắt thằng lính chịu chết thay cho mình để chạy trốn.
    4. Góc quay từ đầu ngắm của súng khá hay, nhg có khi quay chậm lại 1 tí thì hay hơn vì focus vào súng nên quân địch phía trc bị mờ đi, mình phải tua lại mới nhìn rõ.
    (Hỏi nhỏ, sao cảnh đấu võ ko có hiệu ứng máu nhỉ? )

Gần đây có những video đc làm bởi các bạn rất trẻ, rất hoan nghênh va hy vọng sẽ có thêm nhiều video ngày càng hoàn thiện hơn về chất lượng cả nội dung lẫn hình ảnh.
    Phúc vĩnh, Phiêu Lãngmnm9909 thích bài viết này.
  11. Azenis Bm

Azenis Bm Thành viên cấp 1

súng khuơ một nơi mắt nhìn một nơi... =))....... sớm muộn cũng bị ăn bắn..... chạy như muốn ăn đạn vậy :v...... nói chung là kĩ xảo tạm ổn còn diễn xuất thì hơi tệ =))......

Phim đầu mà thế này là good lắm đó....
  12. blackcode

blackcode Banned

Trùm cuối nhìn rõ ngầu mà đi dép xỏ ngón xì tai vê lù :D :like:
  13. yahy nguyen

yahy nguyen Thành viên cấp 1

hehe! 3:03 hình như em thấy chiếc wace với chiếc atila thi phải.
    Phúc vĩnhPhiêu Lãng thích bài viết này.
  14. mnm9909

mnm9909 Thành viên cấp 1

mình cũng muốn tham gia làm phim lắm, thớt ở tphcm thì anh em giao lưu.
  15. DK Master

DK Master Thành viên cấp 1

1) Thường thì trừ lúc bắn nhau ít ai đưa tay vào cò lắm, lỡ tay 1 cái là xác cmn định rồi ^^
    2) Cầm súng thì phải tì báng súng vào vai chứ để trước bụng bắn tạch tạch như bạn nữ thì e là chết vì thốn trước khi chết vì bị bắn mất =))
    3) Con tin rất là tỉnh khi đứng giữa hai làn đạn mà không có chút hoảng loạn... ^^

Ngoài ra thì kỹ xảo cũng khá tốt, nhạc và âm thanh lồng khá okay. Cố gắng ở sản phẩm sau các bạn nhé ^^
    Phúc vĩnhmadmanmoney thích bài viết này.
  16. Phiêu Lãng

Phiêu Lãng Thành viên cấp 1

Những cú đấm vào mặt quá nhanh và hiểm nên không hề gây vết thâm tím gì hết
  17. Long Khánh

Long Khánh Thành viên cấp 2

Góp ý 1 chút,
    - Ở giây 2:20, bắn nhau mà chạy ra trước cây bắn.
    - Ở giây thứ 3:18 gì đấy, ko hợp lý ở chỗ, đoạn bắn nhau ở khu vực con tin. Gặp mình là bên ác, thì khi thấy đã bị áp đảo, ngu gì đứng tờ hớ cho bên giải cứu ngon ăn thế, chạy ra bắn đùng đùng ->chết, sao ko mang con tin ra đỡ đạn hoặc nấp sau con tin mà bắn chứ tội gì đứng lên ăn đạn.
    - Ở giây 3:03, có xuất hiện thêm mấy chiếc xe, mà là xe tay ga Lead hay gì đấy, mất đi tính chuyên nghiệp.

Cuối cùng, động tác diễn xuất còn cứng. :)
  18. Phúc vĩnh

Phúc vĩnh Mới đăng kí

Cám ơn ý kiến đóng góp nhiệt tình của mấy anh em. Chúng tôi chỉ là 1 team làm phim nghiệp dư, mới làm phim lần đầu, có 1 số lỗi hậu trường vẫn còn thiếu sót trong diễn xuất, sẽ rút kinh nghiệm từ những đóng góp quí báu của mọi người. Mong sẽ được ủng hộ ở những bộ phim sau. Tks so much! :like:

Ủng hộ diễn đàn