Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

1 trang lỗi và 10000 cuốn catalogue T_T Em phải làm sao?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Nguyễn Hân, 8/9/15.

Lượt xem: 3,381

1. MichaelDinh

MichaelDinh Thành viên cấp 2

hahaha giống mình, mình cũng từng bị 10.000 nhãn sản phẩm. Nói chung là làm thiết kế in ấn run chim lắm =))
  2. huyhoangdlu

huyhoangdlu Thành viên cấp 2

nhọ nhỉ, bên mình gửi mail cho duyệt, xong in bản cứng gửi về duyệt lại, thế mà nhiều lúc vẫn sót lỗi, nhưng lỗi của bác như thế là lỗi to như con bò rồi, chủ quan quá, bị 1 lần cho lên kinh nghiệm bác ạ, giờ xã hội này người ta toàn đổ trách nhiệm cho nhau ít người dám đứng ra chia sẻ trách nhiệm lắm nên bác cứ tập xác định đi.
  3. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Thôi xem in lại 4 trang, rồi nói khó nhờ bọn gia công tháo ra ghim lại, bồi dưỡng tiền thù lao cho họ!
  4. Nguyễn Hân

Nguyễn Hân Thành viên cấp 1

thanhtaitl: 12 trang bạn à. Giá tớ ko được làm việc mà chỉ thiết kế thôi. Giá, hợp đồng, hóa đơn là sếp và kế toán làm việc.
    huyhoangdlu: vừa phát hiện ra lỗi là em đã xác định ng lãnh án không ai ngoài em rồi. :(
  5. MichaelDinh

Nguyễn Hân Tập làm quen dần với in ấn, "kiếm" nhiều tiền lắm đấy :D, mình làm ở đâu phải giao in ấn cho mình làm, không thì giải tán :D, job đầu ai cũng nhọ thôi, mình cũng vậy nhưng có kinh nghiệm rồi thì "uống cafe'' dài dài. Lần đầu tiên thấy thiết kế chê làm in ấn đấy.
    Nguyễn Hân thích bài viết này
  6. huyhoangdlu

đóng gym là máy nó đóng, chứ ko có máy tháo đâu, mà tháo tay thì bồi dưỡng cũng kha khá đấy bác ạ
  7. Nguyễn Hân

@MichaelDinh: Em có phải dân thiết kế đâu. Chỉ là em thích những bức ảnh màu mè. Em tìm hiểu photoshop cũng chỉ là vì vô tình thấy hình ảnh rót nước vào cốc, và nước đấy được sử lý gadient 2 màu đỏ xanh lồng nhau. Lúc đấy em chẳng biết gì, thấy đẹp nên mới đi tìm hiểu làm thế nào để được cái hình như vậy. Giờ cũng có chút kỹ năng cơ bản. Em làm marketing nên thỉnh thoảng cũng chỉnh sửa lại hình ảnh sản phẩm cho đẹp để làm nội dung. Sếp thấy cũng ổn nên mới bảo em làm catalog. và em dính nhọ luôn :(
    MichaelDinh thích bài viết này
  8. Đạt Phan

Đạt Phan Thành viên cấp 1

nhớ lúc trước mình làm tờ rơi cho sản phẩm hàng Điện Tử Gia Dụng, mặt hàng nồi cơm điện, mình thiếu dấu, thành "Nồi Cơm Điên" :-Bin ra 5000 tờ
    Vấn đề bây giờ là tìm cách sửa lỗi trước đã, lỗi này đâu chỉ riêng của bạn, bạn thử bàn với sếp, xem tháo ra in lại trang lỗi như #23 xem thử được không, đừng đặt nặng vấn đề mắc lỗi mà hãy nghĩ đến tinh thần trách nhiệm vs sản phẩm "con cưng" của mình.;)
    Chúc bạn may mắnO:-)
  9. MichaelDinh

1 lần cho biết :D
    Kinh nghiệm như mình còn bị hoài, lần sau như kêu nhà in làm 1 bản test rồi ký vô đó. In đơn hàng lớn thì nói nhà in cho địa chỉ xưởng in, trực tiếp xuống xem bài, sai màu, lệch chữ trang nào kêu nó bỏ đi. Kỹ hơn nữa lấy cái kích soi của nó mà xem :D hehehe. Thôi chúc bạn may mắn lần sau :D
  10. huyhoangdlu

thớt là con gái à, vậy chắc sếp cũng ko bắt đền đâu, nhất lại xinh gái nữa thì càng tốt, thôi thì cùng nhau khắc phục, chi phí cty chịu
  11. Nguyễn Hân

@huyhoangdlu: Em là con gái. Nhưng số trời không ban cho nhan sắc hơn ng. Chỉ gọi là nhìn ko bị sốc văn hóa thôi chứ ko xinh cũng chẳng đẹp bác ạ. Hôm nay sếp em còn bận tiếp khách nước ngoài nên em chưa có cơ hội trao đổi vs sếp về vụ catalog này :(
  12. Nguyễn Hân

Sếp vừa hỏi chuyện rồi. In lại thôi, in lại 4 trang lỗi và cái trang bìa vì bản đồ ở mặt sau bị nhòe ko nhìn rõ.
    Em bị chửi cho 1 trận rồi. Chưa thấy nói gì đến phạt. Sếp bảo tôi cũng có lỗi là không xem lại bản thảo cuối cùng vì tôi tin tưởng cô làm việc tốt.
    Mặc dù biết lỗi là của em nhưng nghe câu đấy em tự hỏi ko biết sếp đang nhận 1 phần lỗi hay đang đổ tất cả cho em. Đột nhiên muốn điên loạn như bà Trà My bán mỹ phẩm :))
    x.windĐạt Phan thích bài viết này.
  13. Đạt Phan

chúc mừng bạn nhé, gắng khắc phục lỗi cho hoàn thành công việc đi, từ nay về sau rút kinh nghiệm nhé >:D<
    p/s: cho mình hỏi ngu phát "bà Trà My bán mỹ phẩm" là ai zẫy:-B
  14. Nguyễn Hân

Đạt Phan là bà này www. facebook .com/ trami9990
    Nối các đoạn khoảng cách lại nhé. Bà này điên lắm, cơ mà nói nhiều câu hay. Quay video nói hơi bựa nhưng lại là 1 cách marketing mang lại hiệu quả khủng khiếp. Lên HN với vài món đồ làm móng mà giờ thì chăn ấm đệm êm, giàu hơn ối ng dân gốc HN.
    E dần marketing nên nói hơi nhiều. Thông cảm :D
    Đạt Phan thích bài viết này
  15. Đạt Phan

một cách marketting độc, lạ và hơi kinh dị :))
  16. tamcoi1981

tamcoi1981 Thành viên cấp 1

chia buồn cùng bác, mà sao in số lượng lớn vậy mà ko đọc lại morrat à, khổ rùi
  17. tamcoi1981

tamcoi1981 Thành viên cấp 1

hỏi thêm 1 chút, bạn in bên nhà in nào vậy?
  18. Nguyễn Hân

tamcoi1981 in của bên trước in bản catalog cũ vs phong bì cho bên em. Công ty Cổ phần In HBT Việt Nam.
    Sếp bảo đối tác quen làm việc lâu rồi nên em cũng ko thắc mắc tìm hiểu gì.
  19. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

méo mồm, nhà in cũng check ko cẩn thận luôn mới sợ :3
    chúc iem và công ty qua được ca hiểm nghèo này :3
    Nếu bản lề bị ghim sâu quá thì hết cách. Poor you!!!
  20. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Nguyễn Hân thế tình hình hiện tại sao rồi? Có bị bắt lỗi, kĩ luật hay đuổi việc gì chưa?

Ủng hộ diễn đàn