Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

10 bức ảnh báo chí gây chấn động thế giới

Chủ đề thuộc danh mục 'Các bộ ảnh ấn tượng' được đăng bởi tndoubleh, 2/5/13.

Lượt xem: 14,784

1. promisecntt

promisecntt Thành viên cấp 1

kinh điển thật :((.mỗi ngày mở mắt dậy thấy mình còn sống là biết mình sống
  2. Luda Tín

Luda Tín Thành viên cấp 2

CK Gaamaru nghĩ theo hướng khác đi bạn, cho bạn thêm tác phẩm khác... cái này chắc 1 số ng` cũng đã biết or xem qua

Ng` chụp pic này Kevin Carter - phóng viên ảnh người Nam Phi đã tự sát.
    ...Bức thư tuyệt mệnh của anh viết: "... Tôi bị ám ảnh bởi những ký ức sờ sờ về sự chết chóc, những xác chết, cơn giận dữ và nỗi đau... về những đứa trẻ chết đói..."
    ....Ken Oosterbroek - một trong những đồng nghiệp và cũng là người bạn thân nhất của anh - bị bắn chết lúc đang chụp ảnh cuộc nổ súng ở thị trấn Tokoza gần Johannesburg

Mình chỉ trích vài câu ngắn trong 1 bài báo ngắn trên mạng thôi
    Tỏi Củ thích bài viết này
  3. Bao Tin Tran

Bao Tin Tran Thành viên cấp 2

pic số 8 có thể trông rất ghê rợn nhưng pic 10 mới là pic ám ảnh nhất. Ôi ! Cái đôi mắt ấy
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Rất đáng để ta lên tiếng :)
  5. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Những tấm ảnh vượt thời gian ...
  6. Thanatos CK

Thanatos CK Thành viên cấp 3

Ngựa Hoang Gemini bạn nói ko sai, bản thân mình cũng là người làm báo, và vì thế mà lúc nào cũng cần phải đặt câu hỏi nhiều chiều, thế nên khi đọc đến đoạn đó mình đã đặt ngược lại chứ ko phải vì ko nghĩ đến họ. mình hiểu hơn ai hết cái việc của một nhà báo luôn phải đối mặt với những tình trạng "cứu hay ko cứu?"
    đã có nhiều cuộc thảo luận trong giới báo chí về vấn đề này, có người nói chỉ cần làm đúng nghĩa vụ của mình, ko cần quan tâm việc khác vì đó là nhiệm vụ của chính quyền, của cảnh sát. một số khác thì họ ko ủng hộ điều đó, họ cho rằng sau khi chụp ảnh, hoặc thậm chí ko chụp đc phải bỏ qua khoảnh khắc đó cũng phải cứu (kiểu như khi gặp người chết đuối hoặc chết cháy hay tai nạn, ko thể chờ chụp xong mới cứu) nếu như có khả năng.
    có thể vì mình chưa biết lý do chính xác của việc nhà báo ko cứu em bé, nhưng bất kì ai cũng có thể đặt câu hỏi đó chứ ko chỉ riêng bản thân mình.
    như bức ảnh của bạn Luda Tín share, vấn đề của nhà báo đó cũng đã từng được nhắc đến nhiều trong giới báo chí, và ko ít người nói rằng nhà báo đó đã làm sai, chỉ chụp mà ko cứu, đấy là mất nhân tính, và họ tự dằn vặt bản thân vì sự ích kỉ đó chứ ko phải vì bị lên án.
    tungbachdl thế bạn ủng hộ cho việc chỉ chụp mà ko cứu? trước khi nói người khác thiển cận bạn cũng nên tự biết đặt câu hỏi nhiều chiều cho bản thân đi. tôi tự hỏi nếu như bạn ko biết đến câu chuyện thực sự mà bạn Lukass đã share thì bạn có đặt câu hỏi như tôi ko? nếu bạn nghĩ đấy là điều hiển nhiên một nhà báo phải làm điều đó mà ko cần cứu người khác thì bạn cũng nên xem xét lại bản thân mình trước rồi hẵng mở mồm ra nói
    cám ơn bạn Lukass đã share và cho tôi lời giải đáp
    nhtra, Luda TínNgựa Hoang Gemini thích bài viết này.
  7. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

CK Gaamaru: Bản thân mình cũng là một người làm báo. Vậy nên ko cần giải thích những điều đó với mình. Nếu nếu muốn nói tất cả những gì như cmt này của bạn thì bạn lẽ ra phải nói ngay từ đầu, vì cái cmt đầu tiên của bạn ko rõ ràng, gây hiểu nhầm cho người đọc. Mình nói cũng ko phải suy nghĩ cá nhân, mình cũng đặt trên quan điểm của một người làm báo như bạn
    CK GaamaruLuda Tín thích bài viết này.
  8. Nhoc L.T.A

Nhoc L.T.A Thành viên cấp 2

Không nên nhìn sự việc về 1 phía :(
  9. yun

yun Thành viên cấp 2

like!
  10. Thanatos CK

Thanatos CK Thành viên cấp 3

Ngựa Hoang Gemini cmt đầu tiên vốn dĩ chỉ là ý kiến cá nhân của mình khi nhìn thấy bức ảnh cùng với cái chú thích khi chưa biết lý do, và minh tin là nhiều người cũng thắc mắc như vậy, mình ko nghĩ việc đặt câu hỏi nghi vấn như thế có j đáng lên án hết trong khi trên thế giới cũng vì đặt câu hỏi như vậy mà họ mới đi tìm câu trả lời.
    p/s: hóa ra bạn cũng làm bên báo à? cho hỏi hiện h đang công tác tại đâu vậy? biết đâu có dịp lại gặp nhau chưa biết chừng
    Ngựa Hoang Gemini thích bài viết này
  11. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

CK Gaamaru: Ko sao mà. Tất cả hiểu lầm đều được giải thích rõ ràng thì ok rồi :">
    p/s: Mình ở SG, có khi chuyển công tác ra HN hoặc các tỉnh miền Bắc thì may ra gặp bạn :))
    CK Gaamaru thích bài viết này
  12. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

có nhiều ng đáng sợ thật!
  13. Nhoc L.T.A

Nhoc L.T.A Thành viên cấp 2

Nhìn vào mấy bức hình mình thấy mình còn may mắn hơn nhiều người :(

Ủng hộ diễn đàn