Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

1001 Cách trang trí nhà cửa không đụng hàng mà nổi bật như khách sạn 5 sao

Chủ đề thuộc danh mục 'Quảng cáo - Dịch vụ - Mua bán về design' được đăng bởi nguyenducduyzinhome, 2/8/18.

Lượt xem: 1,117

1. nguyenducduyzinhome Mới đăng kí

Đầu tiên tôi muốn nói với bạn bạn là thiên tài.
    Bạn nghĩ những thứ bạn làm không giống ai ư ! Ôi những thứ này đã ai làm đâu ! . Kệ họ chứ - hãy nhớ rằng những thứ họ làm khiến họ hài lòng vì tất cả mọi người đều làm như thế. Nhưng, những thứ bạn làm, họ chưa bao giờ biết, họ không thể làm được - hãy tự hào vì những thứ bạn trang trí trong ngôi nhà mình nó thể hiện con người của chính bạn chứ không phải ý tưởng của ông kiến trúc sư kính lồi nào hết.
    Hãy bắt đầu cùng tôi khám phá những ý tưởng trang trí nội thất không giống ai nhưng chắc chắn sẽ phù hợp với bạn mà không hề tốn kém.
    Hãy bắt đầu thay đổi Phòng khách của bạn.

Chắc hẳn nếu bạn ở chung cư, hay kể cả bạn đang ở một căn nhà phố bạn đã nhiều lần nhận được các cuộc điện thoại tư vấn nội thất đúng không, những Kts. Gọi cho bạn có hỏi bạn đại khái là : " Anh/chị thích phong cách hiện đại, hay cổ điển đúng không" tại sao cứ phải là hiện đại hay cổ điện, tôi muốn tất cả kết hợp với nhau thì sao, lộn xộn ư ? Chả sao đó là điều tôi thích.
    1. Sofa trong phòng khách chung cư - quá nhàm chán hãy thêm vào đó một chiếc ghế gỗ, hoặc ghế tre thân thuộc.

Tôi rất thích những chiếc ghế gỗ phá cách, không cần lớn, chỉ cần một chiếc ghế vừa ngồi một vài chiếc gối tự làm để dựa lưng vừa mát mẻ thoải mái lại không bao giờ bị đau lưng.
    2. Đèn thả trần hay đèn đèn led bỏ hết đi thay vào đó hãy mang về nhà những chiếc đèn chụp với màu sắc nhẹ nhàng mờ mờ ảo ảo dễ đọc sách, lại không bao giờ bị lóa, điều này sẽ tuyệt vời nếu : "Trong một không gian buổi tối bạn và người thương cùng xem một bộ phim tình cảm trong ánh sắc nhẹ nhàng tôi tin rằng cảm xúc sẽ thăng hoa"
    3. Tranh là phải treo trên tường với tỷ lệ phù hợp.

Ai nói tranh là cứ phải treo, tôi thích tranh để trên các đợt trang trí phía trên kệ tivi thì sao.
    Tranh phải có tỷ lệ tương ứng với tường - tại sao lại thế tôi thích những bức tranh có các kích thước khác nhau tạo thành bộ tranh để trước mặt có phải đẹp hơn không.
    Bạn có thể mang những ý tưởng bạn mong muốn gửi đến xưởng tranh canvas giá rẻ tại hà nội shop nội thất decor để thực hiện ý tưởng độc đáo của mình.
    trang trí bếp

4. Thông thường phòng bếp gồm tủ bếp phụ kiện bếp, đá, kính .... Nếu bạn ở chung cư chắc chắn đi đâu bạn cũng nhìn thấy những tấm kính kếp giống nhau màu sắc có thể khác nhưng chúng đều làm từ kính màu chả có gì đặc biệt.
    Bạn nghĩ sao nếu tự mình sáng tác một tác phẩm, viết lên một câu "Solagan" bạn luôn hướng đến, tôi chắc rằng bạn sẽ không bao giờ hết hứng khởi khi vào bếp, mà ngay cả những vị khách khi bước vào nhà cũng phải kính nể bạn - tôi chắc chắn đấy.
    5. Đảo bếp hình học ở giữa bếp thì sao.
    Thực ra để thực hiện điều này bạn phải có một nội thất bếp với diện tích rộng, ý tưởng trang trí nội thất này khiến không gian bếp không chỉ phục vụ cho việc nấu ăn, đảo bếp lớn có tác dụng như một quầy bar cho những buổi tiệc bạn bè, hoặc đơn giản nhất là việc chứa đồ phục vụ nấu nướng.
    6. Bạn nghĩ sao nếu trong nội thất bếp nhà mình được trang trí bằng những giỏ cây với chậu đan bằng mây tre.
    Tôi rất thích hoa đặc biệt là hồng, tôi thích cái mùi hơn và cảm giác nhìn chúng nở theo thời gian, nhưng tôi không thích việc thay nước hay những bình hoa dễ vỡ, sẽ thế nào nếu những giỏ mây được trồng một vài cây hoa, hằng ngày được chứng kiến nó từ việc thành nụ nhỏ - nụ lớn hơn - và một ngày đẹp trời nở thành hoa, thật là cảm giác tuyệt vời.
    7. Ai bảo đĩa chỉ để đựng đồ ăn đĩa còn có thể dùng để trang trí nội thất.
    Công việc của bạn đó là hãy chọn ra những chiếc đĩa có kích thước khác nhau tất nhiên hãy lựa chọn một tông màu bạn thích, đính nó lên tưởng theo một bố cục cụ thể - tôi chắc chắn nó là một tác phẩm nghệ thuật.
    8. Những tủ bếp bằng gỗ với ngăn chứa là những giỏ mây thì sao - đó là một ý tưởng phá cách tuyệt vời.
    Xong phòng bếp rồi hãy cùng đến với cách bày trí phòng ngủ.

9. Trang trí phòng ngủ bằng những bức vẽ tường
    Không biết bạn có như tôi không - tôi rất không thích giấy dán tường hoặc những chiếc ốp tường bằng gỗ, nó mang lại sự khô cứng và đặc biệt quá phổ thông, nếu bạn là người có sở thích vẽ vời hãy tự mua màu và sáng tạo một bức vẽ tường theo ý thích, tất nhiên những họa sĩ sẽ alfm việc này tốt hơn, nhưng lựa chọn vẫn là ở bạn
    10. Phòng ngủ kết hợp vườn treo trong nhà.
    Một chút hữu cơ khiến bạn cảm thấy thoải mái hơn, nhất là ở cái đất toàn khói bụi với bê tông này, một vài điểm xanh là vô cùng cần thiết cho cuộc sống thêm vui vẻ.
    Trên đây là 10 ý tưởng của tôi được viết ra bất chợt trong một ngày đẹp trời, còn 9001 ý tưởng khác xin phép được gửi đến những bài viết lần sau.
    Cảm ơn bạn đã đón đọc, chúc bạn có những ý tưởng tuyệt vời cho cuộc sống của gia đình, nếu có thể hãy để lại bình luận ở dưới về những điều điên rồ mà bạn dùng để trang trí ngôi nhà của bạn ở phần bình luận bên dưới, một lần nữa cảm ơn bạn đã đọc, chúc bạn luôn vui vẻ.
    Bài viết gốc xem tại

...

Ủng hộ diễn đàn