Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

13 điều cần làm trước năm 22 tuổi

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Liebestraum, 13/5/13.

Lượt xem: 67,240

1. mít tơ 20cm

mít tơ 20cm Mới đăng kí

Sống theo cách của mình và bạn sẽ chẳng hối hận.
    Tương lai do mình quyết định chứ không phải được vẽ từ 1 người nào khác. Hết!
  2. Hồng Huyên

Hồng Huyên Thành viên cấp 2

và... tôi 21... :-?
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Ôi cái số 1 :))
    Hải Trang thích bài viết này
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Tại sao lại cứ phải là 22 mà ko phải 21, hay 23 :-?
  5. Ngọc Prinny

Ngọc Prinny Thành viên cấp 3

2 3 4 5 7 8 11 12 đã xong :3
  6. No.13

No.13 Thành viên cấp 2

25
    1. Đã có vợ
    2. TK ngân hàng sát nhập vào của vợ
    3. Vẫn muốn săm mình chỉ sợ vợ đuổi xuống đất nằm
    4. Vẫn tụ tập bạn bè
    5. Muốn nhiều công việc nhưng không ai nhận
    6. 1 năm dụ vợ đi phượt 1 lần
    7. Không có tiền để hứng thú với shopping... để tiền mua sữa cho con
    8. Chỉ thích thịt PET ko thích nuôi PET
    9. Không có tiền làm tiệc trưởng thành hoành tráng vì tuần nào cũng cùng cạ cứng tổ chức nhậu bình dân...
    10. Vẫn hàng tuần ngóng chap mới Onepiece
    11. Muốn kinh doanh nhưng tình hình kinh tế không cho phép, thị trường bảo chưa NÊN
    12. Không có
    13. Không thích, đông mới vui

Chết già rồi, mà nhiều vấn đề liên quan đến tiền thế ... Không khá giả chắc không làm được ...
    NamHoangLiebestraum thích bài viết này.
  7. Ezio De Aquatic

Ezio De Aquatic Thành viên cấp 2

Số 3 :Lở dại có bạn trẻ nào đọc xong cái nỳ đi Hấp diêm thì đếm lịch suốt 10 năm tới =))))z.
  8. Pangting

Pangting Thành viên cấp 1

Mình đồng ý với bài viết này, nhưng chỉ những cái tiêu đề thôi :P cách giải thích thì không đồng ý cho lắm. Mình nghĩ 22 tuổi ở đây nên hiểu rộng ra là lứa tuổi vừa kết thúc việc học và chuẩn bị tìm việc làm. Tùy xem bạn kết thúc học ở thời điểm nào, 18 tuổi, 22 tuổi, 25 tuổi hay 30 tuổi. Trung bình thì sinh viên tốt nghiệp ĐH ra sẽ khoảng 22 tuổi. Khi đi làm thì sẽ rất bận rộn và cũng sẽ đối mặt với nhiều thực tế phũ phàng hơn nên nếu nói là tư tưởng thay đổi cũng chả phải nói quá. Muốn nghỉ việc đi du lịch cũng khó vì nghỉ một buổi là mất tiền một buổi. Yêu đương cũng không như thời đi học vì sẽ ít thời gian gặp gỡ cũng như phải tính toán nhiều hơn (nhưng thế ko có nghĩa là ko thú vị, chỉ là thú vị theo kiểu... khác thôi ^_^) Đáng lẽ tựa bài viết nên đổi thành "13 điều bạn nên suy nghĩ đến việc sẽ làm trước năm 22 tuổi", dành cho những ai không có mục đích cụ thể và cảm thấy chán nản với cuộc sống hàng ngày.

P/s: còn 2 tháng nữa là 22 tuổi, còn điều số 9 chưa làm :))
  9. Elegant

Elegant Thành viên cấp 1

Đưa cho mình ra một cái mốc cũng tốt, bạn sẽ bước dễ dàng hơn khi mục tiêu rõ ràng, nhưng đừng quá phụ thuộc vào nó, ví dụ như, nếu không gặp đc Obama ta có thể gặp Maria cũng ok rồi :))
  10. Ashitaka LX

Ashitaka LX Mới đăng kí

May đọc bài này sớm :P
  11. ngochoaitn

ngochoaitn Thành viên cấp 1

kiếm người yêu, đi phượt, shopping và có tài khoản kha khá như vậy khá khó à nha
  12. Min Tk

Min Tk Thành viên cấp 1

em còn 1 năm nữa để hoàn thành tất cả các điều trên :)
  13. NamHoang

NamHoang Thành viên cấp 2

hô hô còn mấy tháng nữa là bước vào tuổi 22. riêng cái khoản FA là đã khó rùi #:-s#:-s#:-s#:-s#:-s#:-s#:-s#:-s
  14. Trần Hữu Quang

Trần Hữu Quang Mới đăng kí

15. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Mới làm được mỗi điều số 1 :((
  16. thanhmai3883

thanhmai3883 Thành viên cấp 3

điều 3 là em đã thử nhảy lầu và bây giờ 20 điều còn lại không thục hiện được!!! =))
  17. Crz

Crz Thành viên cấp 3

1. YÊU:
    Có 1 bé. Sau này do mình học dở quá, bị "không đậu" nên .... bỏ luôn. XD

2. TÀI KHOẢN:
    Không có tài khoản trong ngân hàng, nhưng ở nhà bán cà phê (tự mở quán), kiếm mỗi ngày hơn 200 (đã trừ tiền phát sinh). Mà không biết có count không nhẩy ?

3. HANGOVER 1 LẦN:
    Cái này nhỏ thôi. :)
    Tắm cái bồn phun nước rồi chờ cho bảo vệ ra rượt. Lần đó em mình trốn được, nhưng mình bị bắt, nó thấy vậy ... ở lại với mình. Còn thằng bạn nó chạy mất dép từ khi nào. Khi bị bắt về đồn. hai thằng chờ thấy ... hở sườn khung thành thì phóng chạy trong tình trạng "trần như nhộng", lúc đó 14, em trai 13.
    Rồi chiều tụ tập nhậu bia với cả con vịt chiên "Tượng Đài", ai ở Cà Mau nghe tên là biết. XD.

4. TỤ TẬP:
    Ít, không có.

5. PART TIME:
    Bán cà phê đó.

6. PHƯỢT:
    Cái này kể ra hơi khó tin.
    Đi bộ hơn 20 cây số xuống ruộng còn mưng nước chỉ để.... bắt cá lia thia với thằng bạn. Nhưng quả thật rất đáng, thưởng thức mùi thơm của ruộng đất, nút mật hoa sùng, ăn bọng non của gốc lúa (không rõ nữa, nó màu trắng, ăn thơm, ghiền).
    Lần đó suýt bị rắn độc cắn. Nó dài gấp đôi mình, phùng mang, 2 thằng chạy có cờ. Cũng may mà nó chỉ có 1 thằng tưởng đó là con ... lươn.
    Hi... Mãi không bao giờ quên được.

7: SHOPPING:
    Never.

8: PETTING:
    Có 2 chú "tờ ró" bẹc giê. Đủ chưa ? ^^

9: NIGHT BEFORE WEDDING:
    Chưa từng.

10: TẠP CHÍ YÊU THÍCH:
    Tuổi trẻ cười, Báo CNTT, Mực Tím, Truyện Ma ngắn, Truyện Ngắn, nhất là Kính Vạn Hoa. XD

11: CÔNG VIỆC RIÊNG:
    Cũng 1 chút về công việc bán cà phê. Mình thấy kế bên là 2 tiệm bán phụ tùng xe và sửa xe, lúc nào cũng đắt khách, không có ghế ngồi. Nên mình bàn với em trai, mở quán với bàn ghế của chị gái họ, và mượn ít tiền từ mẹ.
    Thế đó, 1 ngày kiếm hơn 200, có khi gấp đôi. Bán chạy không kịp đó chứ. :D

12: TÀI RIÊNG:
    Mình viết truyện. Viết rất nhiều truyện.

13: DU LỊCH 1 MÌNH:
    Chưa từng. Mình chỉ thích lên mái nhà ngồi vào mỗi buổi chiều. Ngắm mặt trời xuống. :D

Viết mấy dòng, mà thấy nhói nhói sao ý. Quá khứ như tràn về, giống một gã paparazzi fancy mình từ hồi nhỏ, đổ những bức ảnh quá khứ lên đầu mình.
    Nhưng mình đã nói, mãi không bao giờ quên được. :)
  18. khiettamcongtu

khiettamcongtu Thành viên cấp 1

Mình rất đồng ý điều đầu tiên :))
  19. phamminhtuan

phamminhtuan Thành viên cấp 1

làm được 11 điều trong list này khi mới 20 tuổi. thật là vui không uổng phí tuổi trẻ của mình :D
  20. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

Bạn đã sống tốt cho bạn mỗi năm, mỗi ngày, mỗi giờ, hay từng phút giây chưa mà cứ leo cái móc tui phải ... ở tuổi này.
    - Leo xuống đi, sống đúng đi, thì việc gì làm cố mà tốt cho ra tốt ... làm cho lắm tắm cũng ở truồng.

Ủng hộ diễn đàn