Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[18+] DJ Myno - nữ DJ hiếm hoi đang rất "hot" hiện nay

Chủ đề thuộc danh mục 'Hot models' được đăng bởi Phạm Hiếu, 25/4/13.

Lượt xem: 111,602

1. Dual Rook

Dual Rook Thành viên cấp 1

chưa nghe mix của em này nhưng tướng tá nhìn ổn đấy :))
  2. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

mợ, em lên bar lần đầu: ờh dc, cơ mà thế éo nào mà nó chả phiêu gì cả, nhạc chả khác mấy
    lần 2: chán éo buồn tả, chỉ muốn về :"| cho nên là giờ nghe đến là đã ko có hứng rồi
  3. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

Dj nữ Việt nghe có ra cái con m* gì đâu, toàn cái thứ vớ vỉn. đúng là chỉ đứng show vếu giật tits theo nhạc =)), theo mình nghĩ là toàn canh volume với loop :))
    thanhthanhkawaii thích bài viết này
  4. chutoan1123

chutoan1123 Banned

Fly Nguyễn a nói như vậy là không đúng rồi a à-
    Công việc của DJ là mix (trộn)những bản nhạc lại với nhau-mà trộn lại thì tất nhiên phải dùng những bài nhạc có sẵn-những bài nhạc có sẵn ở đây không phải là những bài nonstop người ta làm rồi mình mở lên-mà có sắn tức là những bản nhạc tầm 5-7 phút-đưa vào máy đọc và play-sau đó dùng skill(kĩ năng) mix từ bài này qua bài kia-tất cả các hành động vặn và làm trên DJ của các DJ hầu hết là thật-không fake đâu a
  5. YeuStar

YeuStar Mới đăng kí

Ngày trước mình cũng có tập DJ, =))
    Scratch phù hợp với các bản mix Hip-Hop freestyle thôi, còn đánh bar mà Scratch thì các bô lão nghe thế nào được :)
    Thực tế cho thấy Dj Nam của VN rất nhiều người giỏi :) Còn đỉnh hay k thì nhìn phong cách mix biết ngay mà, đa số PRO đều sờ mó ôm hôn cái bàn DJ một cách mạnh mẽ quẩy các nút cứ liên tay =)) ngược lại với các DJ nữ đứng lắc là chính :3
  6. chutoan1123

chutoan1123 Banned

Kizx đĩa than hay CDJ đều như nhau thôi-mỗi thứ có 1 cái hay riêng của nó-Armin Van Buuren là DJ số 1 thế giới sao ko dùng đĩa than đánh mà lại dùng CDJ-đơn giản là tiện-đĩa than 1 đĩa chỉ chứa đc 1-2 bài-còn CD thì có thể 10 bài
  7. princekute19

princekute19 Thành viên cấp 1

Mình thì không đi bar, không am hiểu gì nhiều về Dj nhưng thấy 2pic đang tranh cãi với boob là nhìu ==!
    mình có ng quen là Njay làm trong DMC Saigon - một cty chuyên về dj lớn, thấy dj việt nam rất phát triển mà
    chutoan1123 thích bài viết này
  8. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

Bạn chưa hiểu thế nào là những bản mix live và studio rồi, mấy con DJ nữ Việt trên bar chả con nào mix hay remix live cả, trừ DJ Quyên Bo đã chết có trình mix live, từng đi thi, còn mấy con bây h chỉ khoe hàng thôi
  9. chutoan1123

chutoan1123 Banned

thế người ta làm gì thì bạn biết hả???? bar việt nam đâu phải như nước ngoài-những khi người ta dùng effect(hiệu ứng)nhỏ nhưng chắc gì đã biết-ko đi sâu vào nghề này thì đừng cố gắng tranh cãi nhé
  10. chutoan1123

chutoan1123 Banned

Njay là DJ MC Singer Rapper của DMC saigon mà :D
  11. jinbewon

jinbewon Thành viên cấp 2

(.)(.)
  12. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

chutoan1123 Ý mình đúng là vậy, 1 số bản nonstop dc làm sẵn và lên họ chỉ thêm chút mắm muối chứ ko thực sự là mix nguyên bản. Tuy nhiên ko phải ai cũng vậy, tuy họ có thể qua cuộc thi hay này nọ để có ng` sẵn sàng trả tiền cho họ nhưng ko phải bất cứ bar nào cũng mix sống hết. Mình đang nói riêng đến 1 số ng` chứ đâu có vơ tất cả mọi người vào như vậy. Lời nói trên của 1 ng` DJ nói với mình, họ cũng là dân trong nghề nên họ chia sẻ 1 số điều cho mình biết như thế, nếu họ là kẻ ko biết gì thì đâu ai dám trả tiền cho họ để duy trì những cuộc vui đó :)
    Và mình cũng có chút am hiểu về nghành nghề này chứ ko mù tịt nhé bạn, mình hiểu cơ bản về DJ và mình biết 1 phần cuộc sống của họ :)
  13. chutoan1123

chutoan1123 Banned

Fly Nguyễn còn e thì đang đi chuyên sâu về ngành nghề này nên e biết rất rỗ-e ko chỉ đi riêng về hướng DJ e còn theo con đường Producer-là người làm ra những bài nhạc cho DJ!!! theo như a nói thì có 1 số bar ko mix sống hả a????ý a mix sống ở đây là gì a??? DJ ngồi lên dàn trống đánh ầm ầm là mix sống hả a???đấy thì về sáng tác nhạc rồi a ạ-còn "mix sống" của a là họ chuyển từ bài này qua bài kia-thì thật sự là DJ hiện nay rất nhiều-còn việc làm thì ít-mắc gì họ phải bỏ >10tr để thuê 1 đưa về mở nonstop cho ng ta nghe
    HaiTran thích bài viết này
  14. heoquay.ngon

heoquay.ngon Thành viên cấp 2

làm DJ chỉ cần ngực to thôi :v
  15. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

nghe bạn nói thì có vẻ ác, nhưng k biết tuổi nghề bao nhiêu hay đã đi làm DJ chưa mà nói theo producer :))
  16. chutoan1123

chutoan1123 Banned

e năm nay mới 17t thôi a-DJ được vài tháng-đang trong DMC Group-làm producer đc 1 năm hơn thôi a à-đang tập tành thôi
  17. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

chutoan1123 mình đang nói 1 số tức là ko phải bất cứ chỗ nào cũng như vậy, nếu bạn đủ sức để test tất cả các bar từ lớn đến nhỏ bạn sẽ thấy điều mình nói. Mình ko phủ nhận độ am hiểu và trình độ trong nghề của bạn nhưng có lẽ bạn chỉ nhìn thấy mặt sáng chứ chưa thực sự thấy mặt tối mà mình nói đến.
    Với người ko chuyên thì mix sống là đánh hoàn chỉnh như bạn nêu trên, ko tin bạn cứ hỏi họ mix sống là thế nào họ sẽ nói như vậy :)
  18. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

sau khoảng 8 đến 10 năm làm DJ bạn hẵng nghĩ tới cái gọi là producer, cả 1 chặng đường dài, đầy rẫy những cám dỗ, tệ nạn, cần rất nhiều nghị lực và óc sáng tạo, 17t và vài tháng tập tọe thì còn xa lắm
  19. chutoan1123

chutoan1123 Banned

:D vậy a biết DJ Future chứ a không là DJ vẫn làm producer-hay a muốn nói đẳng hơn là Daniel mastro-kinh nghiệm từ band nhạc rock của a ấy-chứ đâu phải cứ DJ mới là producer đc-còn nói về DJ của Daniel Mastro thì chưa đạt đến mức 8 năm 10 năm đâu
  20. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

bạn đừng so sánh môi trường của nước ngoài với cảu Việt Nam :)), 8-10 năm là của môi trường VN đấy bạn ạ, nơi mà nhạc lý bạn ko dc học tử tế từ đầu, đồ đạc thiếu thốn, track mua từng bài, ko có từng ấy thời gian cho bạn học nhạc thì bạn producer bằng niềm tin
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn