Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[18+] DJ Myno - nữ DJ hiếm hoi đang rất "hot" hiện nay

Chủ đề thuộc danh mục 'Hot models' được đăng bởi Phạm Hiếu, 25/4/13.

Lượt xem: 111,609

1. MinChii

MinChii Thành viên cấp 2

hot quá
    đến con gái còn thèm GATO nữa là mấy anh con zai hiu hiu T T
  2. chutoan1123

chutoan1123 Banned

DJ Future tên thật là giang quê ở đà lạt-Daniel mastro tên thật là long hiện đang làm cho DMC sài gòn nhé-nếu thật sự a biết về nền âm nhạc DJ việt nam thì a nên biết họ-DJ Aponeo-DJ Kyuubi producer việt nam đâu thiếu người làm nhạc hay bằng nước ngoài-còn nếu mà nói về DJ kinh nghiệm 8-10 năm thì có lẽ khá ít-và đa số producer hiện nay là những người trẻ tuổi
  3. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

xin lỗi bạn, mình ko nghe DJ việt, ngoài Hoàng Tuoliver có nghe qua vài bản dubstep, còn lại DJ việt mình ko nghe :))
  4. chutoan1123

chutoan1123 Banned

v thì bạn hết ý để nói về nên DJ việt nam rồi bạn à-mình cũng ko muốn tranh cãi vs ng lý sự dởm như bạn
  5. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

cũng chả lởm lắm, vì mấy ông DJ việt toàn techno với cả house, và mình thấy 2 cái đấy độ ảo thấp, nghe rất nhàm tai. Dubstep vẫn nằm trên 1 level về đọ ảo hóa, giống như bạn nghe pop, rock rất nhàm, blue và jazz đòi hỏi trình độ cao và kén ng nghe hơn, nhưng đã hiểu thì mới thấy độ hay của nó. Cũng xin lỗi bạn luôn là trình độ am hiểu âm nhạc của m hơn bạn tương đối nhiều :))
  6. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

HaiTran thế còn bạn nghĩ sao về việc tay anh ta bấm loạn xạ nhưng nhạc chẳng có gì thay đổi ? Còn mình đang nói là nói về tình trạng chung của DJ,câu cmt đầu tiên của mình trong topic này đã nói rõ : bọn nó vào khoe vếu , lắc mông, vặn nút vớ vẩn theo bàn nonstop đã mix sẵn rồi tự nhận mình là DJ. bạn lôi mình từ vấn đề này tới vấn đề khác nhưng bạn vẫn chả chứng minh cho mình được cái gì cả :D chutoan1123 :-? bạn đang muốn nói cái gì vậy =)) Nói chung là tất cả cái gì Việt Nam làm dở, sau đó bị chỉ trích, chỉ vào cmt phán 1 câu đồ VN chứ đâu phải đồ nước ngoài là xong à :lol: Thế hóa ra cứ hàng của VN thì nhất định phải là đồ cùi bắp kém chất lượng à ? cứ cái tư tưởng như này chả biết khi nào nền âm nhạc nước nhà mới phát triển cho nổi :lol: Còn tai mình chưa kém tới mức có thay đổi trong nhạc mà mình không nhận ra đâu. Hơn nữa không lẽ trong cả bài nhạc toàn dùng eff nhỏ hả bạn :lol:
  7. chutoan1123

chutoan1123 Banned

:)) nc vs ông a mắc cười thiệt đó-a muốn ảo à-dubstep là 1 dạng nhạc break chứ đâu phải house hay nhạc dance đâu-nhạc việt thì người ta theo house là chính-techno ở đâu ra-còn muốn ảo -thì thiếu gì-deep house-trance-ảo là ảo như nào
  8. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

thế bạn có hiểu cái level nghe của mình so với nước ngoài ko :)), khi dubstep đang là con bão thì ở Việt Nam mới gọi là thấy có tí gió, bạn nói việt nam k chơi techno thì bạn nhầm cmn to. hoặc bạn cũng éo hiểu lắm về nhạc DJ khi cho rằng trance ảo :)), vkl trance ảo :))
    dunglt89 thích bài viết này
  9. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

chutoan1123 nói theo kiểu của @BEAT thì độ ảo tức là độ kén người nghe, độ bốc và độ phức tạp trong kĩ thuật trình diễn loại nhạc đó đấy bạn
    Bạn vẫn cái kiểu tại vì ta đang ở Việt Nam nên ta chấp nhận thua kém thì VN dell bao giờ phát triển nổi đâu. Mình nói thật luôn đấy =)
    BEAT thôi tôi thấy stop được rồi ông ơi. Người ta đang làm DJ đấy, cãi sao lại :(
    BEAT thích bài viết này
  10. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

:like::like::like::like::like:
    Khoai to chứ mà gặp ngực to cũng xoắn :like:
  11. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

:)), vâng, tôi cũng dừng thôi ông ạ, Việt Nam k chơi Techno với cả Trance ảo là tôi biết rồi =))
  12. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

dinhanhkhoi Cởi hẳn ra chưa chắc đã thích nhưng cái kiểu mập mờ trắng đen nửa kín nửa hở chờ người vào khám phá như thế mới hay.:))
  13. dunglt89

dunglt89 Mới đăng kí

E xin góp ý là e chả biết j về DJ cả, nhưng e đã đọc 1 bài về mặt trái của DJ VN hiện nay, hầu hết chỉ học vài 3 tháng, có nguồn nhạc là cũng ra nghề như ai. Thống kê còn cho thấy hàng năm VN mua nhạc nước ngoài mix sẵn ( bản 5-7ph như của bác j ở trên nói) tổng lên tới 2 tỉ Mĩ kim đấy ( tiền thì tự hiểu, VN chắc chắn k có nhiều tiền thừa thế :)) ).
  14. HaiTran

HaiTran Thành viên cấp 1

3 tháng bạn chỉ đánh được ở bar coffee và đánh bài đầu thôi nhé :)) Còn muốn đánh bar lớn thì vài ba năm làm nghề chưa chắc đã được đánh. Mua thì nghề nào chẳng phải mua? mình làm đồ họa còn phải mua plugin của bọn tây về xài sẵn nữa là. Còn về bạn kia bảo House là tầm thấp thì mình chịu bạn luôn. House là thuần túy của nhạc dance nó giống như kiểu dòng nhạc chính thống trong âm nhạc ấy
  15. HaiTran

HaiTran Thành viên cấp 1

Mình hỏi thật 1 câu nhé? bạn biết chút gì về nhạc lý cơ bản thôi nha? Nếu không biết thì đừng đừng tỏ ra bản thân là người thẩm âm sành điệu. Đừng search GG cho mình biết thế nào là nhịp 4/4 và 3/4 2/4? một giấu lặng đen bằng bao nhiêu nốt đơn. Trong 1 quãng 8 nốt A ơn nốt E bao nhiêu cung? B7 kết hợp từ những nốt nào? Chân thật và đừng dối lòng, dối lòng chỉ làm bản thân thêm khó chịu thôi. Kể cả bạn BEAT ở trên nữa.
  16. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

Đấy, bạn lại lôi những vấn đề không liên quan vào đây rồi =)
    Bạn đã từng đọc qua những bài phân tích về NGỤY BIỆN chưa vậy ?
    Chân thật và đừng dối lòng nha, cứ việc Google đi mình không cấm đâu.
    Còn lười thì mình Google hộ luôn đây : http://nguyenvantuan.net/education/3-edu/23-thoi-nguy-bien-o-nguoi-viet
    Việc mình biết nhạc lý hay không có liên quan tới việc mình có thể nghe ra tiếng nhạc có đang thay đổi hay không à ? Nhạc lý cũng từ việc cơ bản là nghe được sự thay đổi âm điệu để tổng kết ra 1 kí hiệu dùng chung đấy bạn. Những thứ được gọi là lý thuyết thì đều từ thực tiễn mà ra cả.
    Bạn nói cứ như cần phải biết nhạc lý thì mới kết luận được tiếng nhạc ấy có ra gì không vậy. Nếu thế thì tốt nhất chúng ta nên trở về với 7 nốt cơ bản và nghe nhạc thiếu nhi thì hơn.
    Việc mình biết nhạc lý hay không có liên quan tới việc mấy tay DJ ở VN bây giờ phần lớn là bọn fake trá hình chỉ lên vặn nút loạn xạ và mặc cho nhạc chạy theo đĩa à ? Và mình nhấn mạnh luôn là " phần lớn " chứ không phải là "tất cả" nhé.
    Việc mình biết nhạc lý hay không có liên quan tới việc mấy con bé "tạm cho" là DJ được đề cập trong topic này là những đứa đủ trình để làm một DJ thực thụ à ?
    Mình đã nói rồi, đừng lôi những thứ không liên quan vào trong này bạn à. Bạn nên lấy ra những lý do và những bằng chứng xác thực hơn là việc xoáy vào những thứ không liên quan.
    Nhân tiện mình khẳng định mình không biết 1 dấu lặng đen bằng bao nhiêu nốt đơn, nhưng mình biết trong Tiếng Việt không có từ " giấu lặng " đâu nhé bạn.
    Vài dòng giữa đêm Sài Gòn nóng nực như thế cho bạn.Từ đầu topic tới giờ bạn đã lôi rất nhiều vấn đề khác vào rồi, nếu bạn vẫn cứ thích lôi những thứ không liên quan vào đây hoặc là chỉ trích vấn đề cá nhân của người tranh luận thì mình khuyên bạn đừng tiếp tục nữa.
    Vì thực chất là bạn đang NGỤY BIỆN mà thôi.
  17. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

bạn lại nhầm. nếu mình nhớ k nhầm thì thằng techno mới là 1 phần tách ra từ house và từ house chia thành các thể loại khác như progessive house, deep house, latinh .v.v, còn house ko phải là thuần túy của nhạc dance bạn ạ, nhạc dance bao gồm: các dòng như trance, disco, house, electro .v.v, chém cũng phải có hiểu biết 1 tý chứ :))
  18. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

BEAT chúng ta đang đi rất xa rồi, quay về chủ đề chính đi lão :v
  19. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

bạn có biết vòng âm blue jazz là bao nhiêu ko, khác các loại thường thế nào ko? chưa cần nói nhiều đến vấn đề nhạc lý và học thuật, chỉ cần hỏi bạn nghe nhạc có phân biệt dc thế nào là rock, rap, hiphop, pop, dance, jazz, blue, country, acoustic .v.v ko? khi bạn nghe nhạc dance bạn có biết nó thuộc loại gì ko? hoặc những bài đã dc pha mầu bạn có nhận ra dc nó là pha mầu gì vào ko :))? chứ đừng hỏi mình về mấy cái ô nhịp với mấy cái nốt nhạc.
    Kizx thích bài viết này
  20. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

x_x vl, trùm nhạc viện đã vào...mình xem bài mà xanh mặt, trym run...
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn