Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[18+] Sự hoang dã trong em

Chủ đề thuộc danh mục 'Các bộ ảnh ấn tượng' được đăng bởi tanirac, 12/8/14.

Lượt xem: 76,015

1. Công dân lương thiện

Công dân lương thiện Thành viên cấp 3

Không liên quan nhưng game cũng vậy thôi. Mấy thằng chơi game thì gọi đại là game thủ đi, hk lẽ gọi là người chơi game. Game thủ thì có người chuyên nghiệp đi thi đấu, có người không chuyên thì đánh public (chưa chắc ai pro hơn đâu, đánh public DotA thì có YaphetS,..). MÌnh ko ý kiến hay quan trọng tên gọi, trích câu của Joker: "Không quan trọng bạn là ai, những điều bạn làm sẽ định nghĩa con người bạn".
    Phèo.Design thích bài viết này
  2. Looie

Looie Thành viên cấp 2

"Những người chuyên nghiệp thì trước đây họ cũng đã từng nghiệp dư"

Đừng vì sợ chuyện sóng sau xô sóng trước mà có lời nhận xét khiếm nhã đối với kẻ đi sau.
    Còn photographer, ở nước ngoài thì cũng có nghĩa là thợ chụp ảnh thôi.
    Về VN đc tôn lên đẳng cấp khác kiểu SH ấy :D Ở nc ngoài chỉ để người lao động môi trường đi lại ;)
  3. kenhlike.com

kenhlike.com Thành viên cấp 2

Zoom lên thấy "quả mận" quá hạn sử dụng roài tanirac:D
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Phèo.Design
    Looie
    Ảnh sex, cơ bản là ảnh khêu lên sự ham muốn cho người xem nó, cỡ như ảnh của Dương Quốc Định và Thái Phiên có dc gọi là ảnh sex ? Tôi nghĩ cơ bản là cũng có đấy nhưng ở trình độ của họ thì ta gọi là ảnh nghệ thuật mới đúng
    Ai có chê tâm huyết của họ bao giờ, tôi chê là chê cái ''tư tưởng'', bởi lẽ họ nghĩ những từ như ''Photographer'', ''Artish'' hay là ''Designer'' rất đơn giản đối với họ, trong khi đó những từ ấy đã mang nặng tính chuyên nghiệp thật sự, ko phải muốn dán là dán. Tôi nói ở VN nói chung luôn đấy, cầm 1 cái máy xịn đi chụp vài ba tấm nude cho có phong trào , biết vài thế PTS cơ bản chỉnh chỉnh sửa sửa rồi tự cho mình là 1 ''Nhà nhiếp ảnh'' , một ''Nhà thiết kế'', thằng nào cũng vậy hóa ra hễ có tiền mua máy thì đều là nhiếp ảnh gia cả à ?

Ai mà chả biết trước khi là dân chuyên nghiệp thì họ đều là dân nghiệp dư, bạn khỏi phải nhắc mình cái đó, nhưng khi mà trình độ có hạn thì đừng vội quăng bom ta đây là 1 Photographer mà hãy tự cho mình là 1 người mê nhiếp ảnh (Hobbyist) để còn biết tự lượng sức mình mà cố gắng phát huy.

Đừng có đem chuyện sính ngoại ra mà giáo huấn mình, nếu là ảnh của tụi Tây mũi lõ mà chụp như shit thì cũng bị ném đá như thường thôi... vậy tôi gọi các bạn là những kẻ chủ nghĩa yêu nước cực đoan có dc ko khi mà vừa mới động vào VN rồi chê vài ba câu là các bạn xù nhặng xị cả lên

Nếu tôi là các bạn thì tôi cũng ko gọi đây là 1 nhiếp ảnh gia về ảnh sex đâu, là tụi Tây chụp đấy :

Mà có nói ai thì vui lòng tag tên giùm cái, đừng có nói kiểu mây gió
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/8/14
    Contholocnd thích bài viết này.
  5. Looie

Looie Thành viên cấp 2

Mình nghĩ những gì mình muốn nói mình nói ở comment trước rồi!
    Mình ngại gây tranh cãi lắm vì nó làm mình nhớ lại thời trẻ trâu đi đâu cũng chửi đổng.
    Còn mình muốn ám chỉ tới tất cả những ai có ý nghĩ như vậy đấy, chẳng riêng gì ai nên mình mới ko tag tên ☺

Ai hiểu đc thì tốt, ko hiểu đc thì thôi. Thường thì những người tiếp cận được mọi mặt của vấn đề thì cuộc sống nó đơn giản hơn nhiều bạn ạ ☺
    Ok, Thiên Ma ?
  6. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Ờ, tại đầu óc đơn giản nên nghĩ cái gì cũng đơn giản ấy mà
  7. Phèo.Design

Phèo.Design Thành viên cấp 2

Nói tiếp chắc cãi nhau qá =))
    Chỉ đơn giản là mình không quan trọng việc "photographer" hay không,ngta thích phong thế nào thì kệ họ,chả ảnh hưởng gì tới mình.Đây chưa gì các bác đã ném gạch đá tơi bời.
    Còn bạn Thiên Ma nên xem lại cái cmt đầu tiên của bạn đi :) không chút gì gọi là lịch sự khi bạn nói thằng nào,còn phò nào ở đây ??
    Trần Đăng Phúc thích bài viết này
  8. rubinh0c

rubinh0c Mới đăng kí

cháu muốn bảo vệ môi trường :D
  9. M00N

M00N Thành viên cấp 2

thật sự với mình nó ko gây đc ấn tượng. -_-. GG!
  10. Zeratul

Zeratul Thành viên cấp 2

về cơ bản thì cái gì khó hiểu thì nó là nghệ thuật T_T
    Trùn Lửa thích bài viết này
  11. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

rừng xờ nnu đó àh, tờ nú đang ỏ đâu :v :v
  12. cuongpb139

cuongpb139 Thành viên cấp 2

chả thấy cái gì gọi là nghệ thuật hay là nét đẹp của phụ nữ ở đây cả..thấy thô.. Ôi mai múm x_x
    hoanganh1985 thích bài viết này
  13. hoanganh1985

hoanganh1985 Thành viên cấp 1

nói thật .. một tác phẩm đăng lên diễn đàn củng có sự khen chê .. riêng mình nghĩ nếu chủ thớt nào bị ném đá hay chê bai quá thì củng đừng có buồn .. ai đến với nhiếp ảnh khi có cơ duyên và đam mê thì sẽ cố gắng thành công .. thực sự ở đây ai củng biết bác thiên ma có tay nghề rất tốt . riêng những tác phẩm của bác em củng rất hay chiêm ngưởng và học hỏi .. còn hai pic của chủ thớt thì em thấy có nét dung tục nhiều hơn .. còn theo em thì thái phiên ... ông nhiếp ảnh gia đó em cứ cảm giác như ông ấy sướng con mắt hơn là người ta ngắm tác phẩm của ông ấy .. các bác đừng ném đá nửa .. cứ bình tỉnh tý là ok hết
  14. quynh531

quynh531 Mới đăng kí

theo em thấy thì hiện nay nhiêu ng phân loại ảnh có phải là ảnh sex hay ko là núm có lộ hay ko :D
  15. ghostpro278

ghostpro278 Thành viên cấp 1

nói như bác thiên ma chắc ai cởi đồ khoe thân thì chắc cũng gọi là phò, bác có biết cô gái đó, có thấy cô ta lăng lòa đj~ điếm với ai chưa mà nói vậy, còn ông kia là người chụp hình thì ghi là 'photography chứ chẳng lẽ ghi photocopy ???
  16. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Đôi khi, ngẫm lại thấy cũng hài hước cho cái sự đời khen chê thật
  17. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Thế tóm lại ngoài thớt ra còn lại là spammer hả? :D
    Công nhận là cái chân mod còn chưa được mềm mại duyên dáng, màu sắc đẹp thế còn gì nữa, đẹp thì cũng vừa vừa thôi, đẹp quá lại mất giá đồng tiền. Nói chung là đẹp :D
    thanhiep01 thích bài viết này
  18. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Mình thì rất khoái cái đẹp. Hi
  19. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Mình load mãi ko đc tấm hình nào là sao :|
  20. TinTin Tuan

TinTin Tuan Mới đăng kí

Mình thích nhất cái ảnh đầu tiên lúc mở link >:)

Ủng hộ diễn đàn