Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[18+] Sự hoang dã trong em

Chủ đề thuộc danh mục 'Các bộ ảnh ấn tượng' được đăng bởi tanirac, 12/8/14.

Lượt xem: 76,076

1. quydo116

quydo116 Mới đăng kí

đây gọi là nghệ thuật ?
  2. BlackIDVDS

BlackIDVDS Thành viên cấp 1

Chả thấy đẹp vẹo gì cả . Kể cả bonus cũng chả biết nghĩ sao cho nó đẹp nữa. hahahahahahahaha
  3. echtammua

echtammua Thành viên cấp 2

đúng là chim ngửng luôn =)) còn dán mác này nọ thì kệ họ, một ông họa sĩ cũng không rảnh đến mức đi chê từng bức ảnh của các bé mới tập vẽ cho dù có vẽ tầm bậy
    ngocthanhtxt thích bài viết này
  4. Thiên Yết

Thiên Yết Thành viên cấp 2

Nếu đây là NGHỆ THUẬT thì mình dám khẳng định một điều là mình chẳng biết gì về nhiếp ảnh.
    ^:)^^:)^^:)^
  5. ngocthanhtxt

ngocthanhtxt Mới đăng kí

Thiên Ma mắc gì đi chửi người ta là phò vậy? ăn nói cho cẩn thận, ko người ta phán cho chữ "trẻ trâu" lại nhảy dựng lên
  6. Contho

Contho Thành viên cấp 1

Thực sự hoàn toàn đồng ý với bác Thiên Ma.
    Chụp Nude nó không đơn giản chỉ là dẫn 1 đứa con gái vào rừng, cho lộ vài cái núm, up lên 4r với cái caption chim ngửng cđj đó :v. Đã nhận mình là Photographer thì nên có trách nhiệm, sự nghiêm túc :) Còn ông nào nêu quan điểm kiểu tây tiếc này nọ hay photographer với mình nó đ quan trọng blah blah để phản bác lại người khác thì mình nghĩ nên học lại cách tranh luận thì hơn :| "Mới đăng ký" thì đừng có gào lên như thế :)
  7. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Bài này hôm nọ đọc chưa kịp comment thì trôi đi và quên mất, có chút ý kiến thế này ... Mình cảm thấy khá bức xúc khi đọc được cái comment của Thiên Ma
    ở #2, bạn khen chê thế nào tùy bạn vì mỗi người có cái cảm nhận # nhau, nhưng bạn "ko có quyền" gọi người ta là "con phò" như vậy, hơn nữa nó lại được post từ 1 thành viên trong 4r, bạn định nghĩa từ đó như nào?bạn có nghĩ đến cảm xúc của thớt? Mong bạn nên bình tĩnh mà có cách diễn đạt cho phù hợp
    Trần Đăng Phúcngocthanhtxt thích bài viết này.
  8. magic_knight1412

magic_knight1412 Mới đăng kí

mẫu đẹp, màu xấu quá bác :3
  9. tkbrand.com

tkbrand.com Mới đăng kí

Em tuy không phải là dân chụp ảnh là nhưng xét trên quan điểm người cảm thụ thì em rất dị ứng với ảnh lạm dụng blur và bóp hình. Màu sắc sượng sùng trắng thì trắng l`...n lột, xanh thì xanh loét, vàng lại vàng ệch 1 mớ quá lố hòa vào nhau kiểu mấy cái studio ảnh địa phương. Em cứ tưởng photographer như các bác thì phải 90% trên máy ảnh còn <10% xử lý bằng photoshop chứ. Còn ảnh chụp xong tương vào shop vẽ lại ra nhân vật khác thì gọi cha nó là effecter cho rồi.
    pluvia thích bài viết này
  10. Thảo Quạ

Thảo Quạ Thành viên cấp 1

Có một sự phỉ báng nghệ thuật không hề nhẹ :-w cùng nude nhưng mà khéo thì nó là nghệ thuật đẹp nhưng không khéo thì nó trở thành ảnh dung tục. Ủng hộ bác Thiên Ma
  11. Nguyễn Việt Đức

Nguyễn Việt Đức Thành viên cấp 2

Người ta cố gắng trầy trụa mới xứng với cái danh Photographer, Artis, Designer, thế mà có 1 số người điều kiện tốt hơn thì vẫn tự phong cái mác đó dù được đào tạo chả bao nhiêu. Đam mê chưa chắc đã đủ, nên những ng cố gắng đó tất nhiên họ không bằng lòng rồi. Nếu thấy đẹp thì mình coment, không đẹp thì thôi lướt qua, thấy có thể học hỏi được thì nhớ, không thì thôi. Nếu bạn giỏi thì xã hội sẽ công nhận thôi. đó là ý kiến của mình thôi. Còn thẳng thắn mà nói thì mình thấy Thiên Ma nói hơi nặng, không có tôn trọng người khác cả.
    Thiên Ma thích bài viết này
  12. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Đẹp hay xấu khen hay chê thì nói về vấn đề ảnh ọt ấy. đừng đánh giá nhân phẩm của mod hay của người chụp. Ăn nói vớ vẩn người ta nói là mất dậy đấy.
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  13. Cốm

Cốm Thành viên cấp 2

Thiên Ma : Bác nên tìm hiểu kĩ thế nào thì gọi là photography, thế nào thì gọi là photographer.
    Bác đang sai về khái niệm 2 cái này mà nói người ta không được đúng cho lắm

P/s: Cái ảnh này

Nếu nói về chụp và làm ảnh thì tôi nói thật tôi thấy nó bình thường.
  14. flyindance

flyindance Thành viên cấp 1

Bạn trẻ thiên ma lấy đâu ra cái quyền coi mẫu người khác là "phò" thế?
    Mình đếch cần biết bạn chụp đẹp hay xấu, bạn không tôn trọng mẫu thì bạn đéo có tư cách cầm máy ảnh.
  15. uglyboybn93

uglyboybn93 Mới đăng kí

Em mới chập chững bắt đầu đến với nhiếp ảnh nhưng cũng muốn xin nêu ra một số ý kiến cá nhân như sau:
    - photographer hay nhiếp ảnh gia nghiệp dư hay người đam mê nhiếp ảnh cũng chỉ là danh xưng muốn biết mình thuộc danh xưng nào thì để người có chuyên môn, nhà phê bình đánh giá khách quan chứ không thể tự nhận mình là photographer được. Cũng giống như có ai tự nhận mình là bác học đâu, bác học hay không là để người ngoài gọi và đánh giá. Đến Einstein còn từng bị cho là điên rồi mới là bác học được.
    - vấn đề thứ 2 thì theo em forum là nơi thảo luận chia sẻ các tác phẩm nên dù gì đối với những tác phẩm của cá nhân ai chia sẻ cũng là tâm huyết của người chia sẻ, có thể cách nhìn nhận vấn đề của người ta chưa đúng hoặc thô thì mới cần đến sự thảo luận và góp ý. Forum lành mạnh văn hóa và phát triển mới từ đó đi lên. Sự góp ý có văn hóa lịch sự thì nhận được sự tiếp thu chứ ai cũng phũ quăng gạch thì còn ai dám share cái gì.
    - điều thứ 3 thì em trình bày suy nghĩ cá nhân của em về bức ảnh của chủ thớt đó là thô, khô cứng, thiếu ý tưởng, gần giống nude môi trường.:|
    P/s: Mong các bác không cho rằng em dậy đời mà gạch đá em tội em lắm.:(
  16. dinh huu tai

dinh huu tai Mới đăng kí

Không liên quan nhưng diễn đàn này có phải lauxanh.us không vậy hay mình đi nhầm :D
  17. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Cốm
    Đệch, tôi có nói tấm đấy nghệ thuật đâu, đọc cho kĩ cái cmt #24 của tôi rồi hãy phán nhé
    Photography là nhiếp ảnh
    Photographer là nhiếp ảnh gia
    OK chưa ?
    flyindance
    Tôi cũng đếch cần bít bạn là ai
    Gia Kiệt
    Búa rìu dư luận mà, còn mất dạy hay ko thì chưa đến lượt bạn đánh giá mình nhé, viết cho đúng chính tả đi đã
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/8/14
  18. w32bigbang

w32bigbang Thành viên cấp 2

mấy cái ảnh này mà cx gọi là nghê thuật thì chả có gì đc gọi là nghê thuật nữa rồi, hài chụp vài cái ảnh nude rồi cho mình cái danh hiệu chuyên nghiệp :))))
  19. thichdichoi

thichdichoi Thành viên cấp 1

Theo mình nghĩ,Photographer là 1 từ chỉ chung cho những người cầm máy ảnh.(Người chụp ảnh hoặc 1 nhiếp ảnh gia ) . Và con đường gian nan này nó lại chia ra thành nhiều cấp bậc khác nhau mà ai cũng biết.
  20. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

nhận xằng à. chẳng ai là không có quyền nhận xét cả. có tài mà không có đức thì là vô dụng. Người ta nói thì phản bác một cách thiếu ý thức xây dựng như thế. Nói thật tôi thây cái kiểu bình luận này nhiều lắm rồi. có điều là không nói thôi. Chẳng trách cái 4r lâu nay vắng tanh.
    CuongArt thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn