Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[18+] Sự hoang dã trong em

Chủ đề thuộc danh mục 'Các bộ ảnh ấn tượng' được đăng bởi tanirac, 12/8/14.

Lượt xem: 76,075

1. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Người ta đăng ảnh lên người ta cũng có nhận mình là chuyên nghiệp đâu. ghét nhất cái loại hùa theo
  2. tienvu1993dn

tienvu1993dn Thành viên cấp 1

Theo mình thấy bức ảnh dù không đẹp nhưng cũng là tác phẩm của người ta và họ đã có thiện chí chia sẻ để mọi người cùng nhận xét thì mình cũng nên nhận xét sao cho lịch sự vì đây là 4rum là nơi công cộng. Mình thấy bạn Thiên Ma nói vậy hơi nặng lời cho dù bạn rất bức xúc những cũng nên kiềm chế và cmt cho phải, là mod thì chắc bạn cũng phải rõ nội quy của 4rum chứ (Không bình luận chém gió ngoài lề quá nhiều, không spam hay chửi bậy. Tuyệt đối chấp hành nội quy của diễn đàn!!!)
    Mình nghĩ bạn nên có lời xin lỗi với chủ thớt :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/8/14
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Uh, công nhận mình có quá lời
    tienvu1993dn thích bài viết này
  4. Khuất Duy Nghĩa

Khuất Duy Nghĩa Thành viên cấp 1

Bố cục kém, setup xấu, làm hậu kỳ cũng chẳng đẹp. Ảnh của anh thì em không thấy có chút Logic nào cả. Cho em hỏi đẹp ở chỗ nào ? Em chẳng thích hùa theo nhưng cự ghét mấy bác chụp thể loại Nude chẳng ra cái gì rồi up lên mạng.
    mr.dugit thích bài viết này
  5. kevinhuynh12

kevinhuynh12 Banned

Nhiều khi quá nổi ở một cái forum trong một thời gian dài cũng là nguyên nhân.
  6. mr.dugit

mr.dugit Thành viên cấp 2

7. kevinhuynh12

kevinhuynh12 Banned

Nói chung là ko nên up ảnh 18+ lên đây vì có vài nguyên nhân sâu xa. Khuyên chân thành đấy.
  8. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Không ngờ mình lại nổi tiếng trong thời gian dài đến vậy.
    Không hẳn là để câu View hay câu Like. Nhưng chắc phải suy nghĩ thêm về việc chia sẽ ảnh Nude
  9. sunrisecity

sunrisecity Mới đăng kí

Hình nhìn bỏng mắt quá. Lần sau đi chụp Bác nhớ cho e theo vác phụ tùng hộ cho nhé
  10. thereaperl

thereaperl Mới đăng kí

TPaine : Mình cũng không muốn chê trách gì chủ nhân mấy bức hình trên vì họ cũng không phải dạng DỞ MÀ NỔ, nhưng thực sự bạn này chỉ ở mức Amatuer hoặc trên một chút, ngay cả đến việc bố cục, retouch dường như không hiểu rõ 2 điều này lắm thì phải, đó chưa kể về kiến thức phối màu và kỹ thuật xử lý còn yếu. Blur tùm lum, rồi pha màu hỗn loạn như vậy tuy người không chuyên sẽ thấy vui mắt, nhưng với người đã từng biết qua về lý thuyết màu sắc thì chắc sẽ có cảm giác hơi khó chịu.
  11. cangmap

cangmap Thành viên cấp 1

thường đa số mấy pác cầm máy lâu ròi có khuynh hướng nhìn chiếu dưới ròi chửi đổng lên
    nghe mà nhức nách...
    thôi thì... kệ mịa thèn nào chửi thì chửi , ta đây chụp theo đúng cái đam mê là đc ròi
    nghệ thuật không phải là sự áp đặt :D :D :D
    Trùn Lửa thích bài viết này
  12. Contho

Contho Thành viên cấp 1

tôi nói thật mấy cái ảnh kiểu này nhan nhản trên mấy cái trang lauxanh :v có khi hôm nào lên đấy down về rồi up lên 4rum thể hiện mình yêu cái đẹp phát :v
  13. Trùn Lửa

Trùn Lửa Thành viên cấp 1

hình như mod hồng nhung phải ko thớt ơi ;))
  14. Thái Phiên

Thái Phiên Mới đăng kí

Nếu bác cmt " Đẹp " ở #2 , còn thằng Thiên Ma là #3 thì các con hùa theo ai???

Ngoài lề tí , vừa nãy đi cafe với mấy ông bạn già , trên đường về gặp một con chó to cao và trông khá dữ đang rượt theo một thằng bé. Sau lưng con chó đó là 1 bầy chó nhỏ hùa theo sau sủa gâu gâu ... vui phết . Tính chụp rồi up lên đây khoe nhưng lại quên mang theo máy , chạy về nhà lấy máy rồi quay lại thì bầy chó đó chạy đi đâu mất... tiếc thật :(
    cangmapGia Kiệt thích bài viết này.
  15. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

Mỗi người có một cách nhìn nhận riêng, ảnh của người ta đẹp người ta mới chụp... khi theo con đường này người ta chắc cũng phải qua trường lớp mới dám đi làm nghề này. Có thể tác phẩm này bạn không thích nhưng đừng nhìn trên 1 khía cạnh phiếm diện và cũng đừng nghe theo ai đó phán khi mà chính người ta cũng chưa được đào tạo và chụp được 1 bức ảnh gọi là NGHỆ THUẬT nào cả :). Và mình cũng xin bổ xung thêm là diễn đàn mình có rất nhiều thành phần a rua :)
    Riêng bản thân mình thấy ảnh này chưa được :D
    Gia Kiệt thích bài viết này
  16. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Không chê không trách gì hết vì mảng ảnh ọt nghệ thuật em mù tịt nhưng gét nhất cái bọn ăn theo nói leo
    Trùn Lửa thích bài viết này
  17. Zeratul

Zeratul Thành viên cấp 2

toàn các đại ca tranh cãi nhau vì cái từ photography với grapher...

mình chả có tí kiến thức gì về 2 cái từ này, nhưng mà mình thấy cái quan trọng là góp ý LÀM SAO CHO ẢNH TỐT HƠN thì ko thấy bác nào phán, em chỉ thấy có các bác provcl vào đây chửi bới này nọ thôi...

có thể các bác rất giỏi về lĩnh vực của các bác, còn cá nhân em thấy các bác chả có tí hiểu biết gì về văn hóa forum hay cộng đồng gì cả. Góp ý của các bác giúp dc cái gì cho cộng đồng, cho chủ thớt, cho những người khách đến đọc?

nếu mục đích của bác là góp ý thì LÀM ƠN hãy GIẢI THÍCHHƯỚNG DẪN rằng VÌ SAO LẠI THẾ

nếu mục đích của bác là gây hấn câu bài câu view thì em xin hết.
  18. cuong030

cuong030 Banned

ôi, nhìn mà muốn chảy nước miếng
  19. tanle123

tanle123 Thành viên cấp 2

Thái Phiên k biết đây là tên thật của bạn hay là bạn mạo danh, nếu mạo danh thì nên dùng tên khác để comment cho nó hợp với bạn. Trường hợp này nhờ amin Phạm Hữu Dư vào can thiệp cho sạch diễn đàn.
  20. Cc+

Cc+ Thành viên cấp 1

nghệ thuật chụp ảnh khỏa thân không dễ..nhưng rõ là ý tưởng trong những bức ảnh này chưa thật rõ ràng lắm...phụ nữ thì đẹp là chắc rùi ngay cả khi thân thể họ không cân đối như mod của chủ thớt..nhưng cần mặc cho hình một ý nghĩa rõ nét hơn......

Ủng hộ diễn đàn