Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

2 Logo cho công ty truyền hình cáp Kovi tv mọi người cùng đánh giá

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Lyngods, 24/8/12.

Lượt xem: 6,413

1. Lyngods Cựu quản trị

Logo này chỉnh cho nhìn thoáng hơn và chử kovi cũng có thay đổi chút xíu

...
    hhowodd thích bài viết này
  2. hiếu

hiếu Thành viên cấp 2

theo mình thấy thì thiếu đi sự kỹ lưỡng..không bóng bẩy..hơi đơn điệu (thô)...hì sr:)
  3. Lyngods

Lyngods Cựu quản trị

bạn có biết logo để bỏ lên kênh truyền hình không.. màu mè quá kiến ng khác khó chịu.. nó cần sự đơn giản dể nhìn ..
  4. hiếu

hiếu Thành viên cấp 2

mình đồng ý là cần đơn giản dễ nhìn,nhưng mình lại không thấy điểm nhấn ở trong logo, cái để người ta nhớ..
  5. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Hổ cảm thấy ngôi nhà bao bọc thấy hơi Tù 1 tý - nên cách điệu nữa cho Thoáng mang tính chất Open World :)
    Logo nên giảm số màu sắc hơn nữa 2-3 màu là đủ ;)
  6. Lucien

Lucien Thành viên cấp 1

Bạn nói thêm một chút về đề bài, quá trình tư duy và ý tưởng xem nào :-?
  7. Lyngods

Lyngods Cựu quản trị

Dự tính ban đầu là KoviTV . mình thay thế chử TV thành hình chiếc ti vi . ý nghĩa mang ngôi nhà là hãy để kovi luôn có trong gia đình của bạn :D vì là kênh truyền hình nên mình nghỉ ngôi nha nó mang nhiều ý nghĩa hơn ...
  8. TungWoodboi

TungWoodboi Thành viên cấp 1

mình thấy cái font xấu quá :D
  9. Lyngods

Lyngods Cựu quản trị

vậy font đẹp là font như thế nào
  10. Thuy_Mattit

Thuy_Mattit Thành viên cấp 1

mình thấy cái TV nó chưa ok, nhiều màu quá và nhìn tổng thể thì đơn điệu, và nhìn nó k đc hiện đại, các nét của ngôi nhà chưa dc tinh tế, còn nét thừa, vì những nét nhỏ như vậy khi làm một cái logo thì sẽ k thấy dc, bạn nên view nó với kích thước thật sử dụng để thấy dc nó như thế nào, như vậy đẹp chưa thì dễ hơn trong việc thiết kế. mình thấy nếu làm một logo kênh truyền hình thì tên là quan trọng nhất vì nó cần nhỏ gọn nên bạn tối giản các chi tiết và tốt nhất design một font riêng, độc đáo và lồng vào hình tượng ngôi nhà nếu bạn muốn :) để thuyết phục khách hàng thì có thể cho thêm các option như là trắng đen, màu, và hiệu ứng 3d để có thể áp dụng dc trong nhiều trường hợp khác nhau. hi, chúc bạn thành công
  11. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Ý kiến riêng của mình
    1) Cái logo không hợp với Slogan lắm. ( Chắc là tại để hình cái nhà nên chưa thấy hiệu quả của câu Slogan). Theo mình nên bỏ ngôi nhà đê.
    2) Chữ KOVI chưa thực sự nổi bật.
    3) Nên để cái logo tivi bé hơn nữa.
  12. Tuankeeper

Tuankeeper Thành viên cấp 1

logo cho kênh truyền hình yêu cầu: đơn giản, ít màu (tốt nhất là 2-3 màu), không có chi tiết nhỏ và rời rạc (khi lên TV bé tí sẽ khó thấy chi tiết). Tập trung khai thác vào các hình khối như tròn hay chữ nhật.

theo ý kiến đánh giá của mình thì logo của bạn nên vứt thẳng vào sọt rác, làm lại cái mới.

Lời khuyên là không nên bỏ cái hình TV. Viết luôn cái chữ TV vào, vì ai cũng biết đó là kênh truyền hình nên khỏi cần thêm hình TV vào làm j. Người xem sẽ nhầm kênh KOVITV thành KOVI và cái TV là thành phần trang trí.

Không biết kênh truyền hình KoviTV này nó chiếu những chương trình như thế nào để con có cách làm logo phù hợp. nhưng mình tìm thấy 1 cái logo chính thức của bọn này cho bạn tham khảo, nếu làm lại logo thì phải dựa trên những cái đã có.
    http://www.itv79.com/
    Nguyễn Trung Hiếuthanh_rossi thích bài viết này.
  13. Lyngods

Lyngods Cựu quản trị

cái này mình cũng đả làm ra nó.. vì sếp muốn có thêm ngôi nhà nên ý tưởng phụ thuộc vào sếp .. itv79.com là thành quả của công ty trong đó có mình :D
  14. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Logo quá thiếu tính liên kết :-<
  15. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Mình cũng tôn trọng ý xếp thôi. Nhưng theo mình bạn phải thuyết phục được xếp bỏ cái nhà đi thì tốt hơn. Còn ko được nữa thì tùy xếp thôi :D
  16. El Pipita H

El Pipita H Mới đăng kí

anh
    Anh Ryan ơi thiết kế giùm em cái logo Galaxy với dòng chữ nhỏ ở dưới là sports & entertainment với ạ:D
  17. CR.eative.infiniti

CR.eative.infiniti Thành viên cấp 1

nhìn chung có cái j đó chưa ưng lắm , nói thẳng ra là font xấu , ko hợp , cần đầu tư cách điệu kỹ ngôi nhà với tv , cái dòng chữ phía dưới đó nếu mà cái logo thu nhỏ đi để lên góc màn hình thì chẳng thấy ji` đâu ! nói chung là cần đầu tư , cái này giống ý tưởng ban đầu hơn , nghĩ ra j vẽ đấy , nên lấy giấy bút nghệch ngoạc vài phát ! góp ý chân thành nha
    Kítti thích bài viết này
  18. phithuyenapollo

phithuyenapollo Mới đăng kí

Ủa,sao mấy bạn thấy hình mà bình luận được hay vậy.Mình không có thấy hình vậy ta.
  19. Adina Việt Nam

Adina Việt Nam Thành viên cấp 1

link ảnh die rồi bạn ơi

Ủng hộ diễn đàn