Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

2015 | logo - Duy Hoàn Construction

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Hien Le, 23/3/15.

Lượt xem: 4,090

1. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

Hi all, mấy ngày qua chạy Projects khác, mình ko ngờ được góp ý thật tình như vậy. Xin gửi lời cảm ơn tới tất cả mọi người. Thật ra 2 opts, mình ko ưng opt này, nhưng khách hàng lại chọn.

Cho nên mình sẵn sàng nhận gạch của mọi người :))

Qua topic này cũng rất vui vì rút được rất nhiều kinh nghiệm.

Và cuối cùng mình post cái opt ko đc chọn.

kemyeu, leolemonthitkho thích bài viết này.
  2. Yohose

Yohose Mới đăng kí

cái ko đc chọn nhìn ok hơn, nhìn 1 cái là nhớ logo vẽ lại dễ , đơn giản @@~ , cái kia loạn cả lên ,
    Hien Le thích bài viết này
  3. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

chipquay Mình gửi qua email nha. Có gì bạn check dùm mình
    chipquay thích bài viết này
  4. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

5. caecus

caecus Thành viên cấp 2

mấy cái vòng tròn có ý nghĩa gì vậy bạn, giải thích mình với
  6. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

caecus Mình chỉ dùng các vùng tròn đó để canh khoảng cách thôi :) he he. Tại vui vui post lên cho mọi người góp ý mà.
    Còn về màu sắc, vì bên khách hàng có 2 người, và người ta cũng coi phong thủy rồi, người chính thuộc mạng hỏa nên muốn dùng màu xanh đó hellearth

thitkho thích bài viết này
  7. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Cảm ơn thái độ bình tĩnh & cầu thị của chủ thớt (nếu là mình chắc cũng nóng mặt lắm). :x

Và có chê có khen, với option "không được chọn" này thì mình thấy màu sắc hài hòa, bố cục sáng sủa, font chữ gọn gàng.

Và túm lại là mình không thể thích hơn :like::like::like:, rất tiếc cho bác thớt là khách hàng chọn option kia!

PS: Chỉ có 1 góp ý nhỏ xíu là cái pattern bác để ở góc mẫu giấy mockup nhìn hao hao giống cái mạng nhện (nếu được có thể chọn góc logo khác thay thế để tránh tiêu cực).
    kemyeu, muadong2312Hien Le thích bài viết này.
  8. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

Cám ơn bác thitkho nhé. Bác vẫn luôn ủng hộ và góp ý thật lòng là được rồi :)

À mà sao behance của Bác thấy project nhỏ giọt vậy? Nếu mình ko lầm là có follow của Bác rồi.

Hóng projects của Bác để học hỏi thêm.
  9. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

vì cái logo hơm vừa rồi mình đăgn lên mà không đúng nội quy nên bị band nick cảnh cáo 3 ngày :D. về logo của bác thớt như các bạn trên đã nhận xét thì mình cũng cảm thấy k cần áp dụng cái tỷ lệ kia vào logo, ban đầu mình nhìn hình đầu tiên ngưỡng mộ lắm nhưng nhìn xuống dưới hơi thất vọng vì không hiểu gì về cái tỉ lệ đó cả :v

Ủng hộ diễn đàn