Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

25 tuổi, có quá trễ khi theo học ngành đồ họa ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi spirit_hound, 29/7/13.

Lượt xem: 21,736

1. bao binh 102

bao binh 102 Thành viên cấp 1

25 tuổi. Hãy vần còn xuân chán! học tiếp thôi.
    Em cũng giống như anh nè, đang học năm 4 kinh tế ( chán ko chịu nổi) và cũng đang tự cày đồ học :D :D
  2. BBerry

BBerry Thành viên cấp 2

Cùng niềm đam mê đồ họa và ủng hộ thớt. Sau khi trượt ĐH, em cũng đăng kí vào học tại Softech Aptech ngành thiết kế web. Mãi đến 2 mới nhận là mình ko có hứng thú cũng như tâm huyết theo ngành này. Nhưng cũng ráng học cho xong lấy cái bằng cho gia đình vui.
    Bây giờ thì đã chuyển hẳn sang làm đồ họa rồi :D
    spirit_hound thích bài viết này
  3. tuanpro

tuanpro Thành viên cấp 2

Đam mê là theo đuổi đến cùng,mình nghĩ có niềm đam mê và sự chăm chỉ thì k có vấn đề gì khó khắn cả.
  4. Rose.8387

Rose.8387 Thành viên cấp 1

Thế mà có mem Vubi lại kêu là quá muộn?

Mình 26 tuổi rồi, đã có gđ rồi, cv ổn định, bank hẳn hoi, giờ nghỉ, đi học, cả xã hội ca thán và coi mình lập dị. Mình ráng chịu.
    phankhanhsoncudyandem thích bài viết này.
  5. vubi

vubi Thành viên cấp 1

Cũng tùy từng hoàn cảnh mọi người mà chị Rose. Ở cái tuổi 25> theo em nghĩ là cv phải ổn định để r cbi lập gia đình chứ tuổi đấy mới đi học xong r đi làm còn bao nhiêu cái phải lo toan .....
  6. junolk92

junolk92 Thành viên cấp 1

trường mình có những anh chị trên 30 mà vẩn học đấy thôi, phải có đam mê và động lực anh à :)
  7. lenamdung

lenamdung Thành viên cấp 1

Chào mừng bạn!
    Mình thấy ko phải chỉ có mình bạn như vậy đâu. Mình biết khối ng học 1 đằng đi làm 1 nẻo, chỉ cần làm cái mình thích nó dễ như thở ra hít vào vậy.
    Chúc bạn thành công.
  8. sakura_tsubasa_1995

sakura_tsubasa_1995 Thành viên cấp 1

chả bao h là muộn đâu Bác ơi
  9. phankhanhson

phankhanhson Thành viên cấp 1

Nói chung nên cố gắng theo đuổi ĐAM MÊ THẬT SỰ của bản thân, chứ không phải là thứ đam mê nửa vời theo kiểu đứng núi này trông núi nọ. Còn nếu đã là đam mê thật sự thì chẳng ngại gì tuổi tác cả. Mình năm nay 27 tuổi, đã học 5 năm đại học và đi làm được 3 năm với đủ các nghề, bây giờ mới định hình được đam mê và bắt đầu đi học đồ họa đây nè.
    Rose.8387 thích bài viết này
  10. thanhieu28021986

thanhieu28021986 Mới đăng kí

cuocj đời ngắn ngủi ko thực hiện đam mê của mình là hối hận cả đời tuổi là con số thôi mà đam mê là mãi mãi cố lên bạn mình năm nay 28 rồi mà mới có đk để thực hiện đó đây này cố lên bạn !!!!!!!!!
  11. mr.btg07

mr.btg07 Thành viên cấp 2

Không bao giờ là muộn để theo đuổi đam mê bạn à , chúng ta chỉ sống có 1 lần mà thôi.
  12. 0906363330

0906363330 Thành viên cấp 1

Tới đi thím ! Có gì phải xoắn .

20 tuổi mà ngừng học thì mới gọi là già !

100 tuổi mà còn học gì đó thì người ta ko bảo là già đâu bạn !
  13. BaoChau

BaoChau Thành viên cấp 1

Thích làm gì thì cứ làm thôi! Đừng để nó muộn hơn nữa! K bao giờ là muộn Nhưng trần trừ do dự thì sẽ là muộn đó! Có những quyết định cả đời mình chỉ nghĩ trong một khoảng thời gian ngắn! Nếu làm điều mình thích và k làm ảnh hưởng đến ai thì sẽ k bao giờ hối hận cả! :D
  14. spirit_hound

spirit_hound Mới đăng kí

Mình đã đọc hết các cm của mọi người. Cảm ơn ad và các bạn đã chia sẻ giúp mình có thêm đc nghị lực mới :-bd
    cudyandem thích bài viết này
  15. kuteboy_195

kuteboy_195 Thành viên cấp 2

Vẫn có người 51 tuổi thi đại học đấy,không có gì là muộn cả..cái chính mình có thực sự cố gắng hay không.Không chỉ Đồ Họa mà các chuyên ngành khác cũng vậy..đam mê + sự sáng tạo = thành công!
  16. Ín kim

Ín kim Mới đăng kí

TungfLee: Nghe bác nói xong có khi ae phấn chấn hơn cả an ủi + động viên ;)
  17. Rose.8387

Rose.8387 Thành viên cấp 1

Híc, nhưng dấn thân vào rồi nhiều cái đáng lo lắm các mems àh!
  18. kiến trúc sư

kiến trúc sư Thành viên cấp 1

mình 87 nè, thi trượt năm đầu xong đi làm, nhưng vì yêu nghề kiến trúc nên năm 2009 thi lại và đi học cùng bọn 91 năm nay năm cuối nè...
    ... hồi xưa trước khi thi cũng có người bảo mình già rồi, học làm gì nữa, nhưng kệ, máu là chiến
    spirit_houndTạ Thị Liên thích bài viết này.
  19. spirit_hound

spirit_hound Mới đăng kí

nghe các bác nói, làm e phấn chấn hẳn lên
  20. minhsmor

minhsmor Thành viên cấp 1

không có gì là trễ cả, chả qua là có đi đến cùng không thôi :)

Ủng hộ diễn đàn