Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

3 logos mới làm sau tết, các bác cho ý kiến

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Alex Super, 8/4/16.

Lượt xem: 4,888

1. Alex Super Mới đăng kí

Mấy cái này làm do bộc phát. chứ ko có khách hàng, nên các bác cứ "ném đá thoải mái, em ko tự ái", để e nâng cao kiến thức là chính, cảm ơn các bác :)

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

3. Xì Corel

Xì Corel Thành viên cấp 1

Bac có thể chỉ bảo e 1 só kiến thức về thiết kế logo được k?
    E chuyên dùng corel draw
  4. Alex Super

Alex Super Mới đăng kí

duypv2742 uh nó đó bác :)))
    Xì Corel mình thì ko biết Corel, biết chút ít về AI thôi, trao đổi thì nghe nó hợp lý, chứ chỉ bảo thì ko dám, mình còn gà mà. các tài liệu về thiết kế logo một rừng trên mạng mà bạn, mình cũng bắt đầu như vậy thôi, quan trọng là học phải có hành
  5. GH041295

GH041295 Thành viên cấp 1

Bác cho em xin 1 rừng tài liệu thiết kế logo được không ?
  6. Xì Corel

Tài liệu trên đó như kiểu kinh nghiệm nta rút ra chứ chẳng có tí kiến thức nào :(
  7. Alex Super

Alex Super Mới đăng kí

GH041295 a ko phải lâm tặc đâu e, lâu lâu mới đốn 1 cây về làm củi, còn đâu là chỉ biết nhìn rừng thôi.
    Xì Corel chứ kiến thức là gì nhỉ? cách tìm ý tưởng, kinh nghiệm, các lỗi trong thiết kế, quy trình thiết kế, các mẫu thiết kế đẹp, case study, ... đó là những gì mình thấy cần thiết để lên tay.
  8. Xì Corel

9. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Đu, Thớt ko bít Corel, AI chút chút mà làm được vại thì không phải dạng vừa vừa rồi.
  10. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Éo biết corel :v
  11. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

làm thiết kế nhiều năm, h là lead design nhưng vẫn chưa hề dùng corel, vốn dĩ học đại học đồ họa h cũng ko ai dạy corel hết -))
    Alex Super thích bài viết này
  12. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Soullegend Corel chỉ có cái thời như Mình đây được học thôi và lúc bấy giờ cũng méo được học AI. sau này thấy dân tình ai cũng chơi AI thì mình cũng chơi theo. Giống như hít hê rô in rồi lên chích thuốc vậy.
    phankien9xAlex Super thích bài viết này.
  13. Thạch Bi Sơn

Thạch Bi Sơn Thành viên cấp 1

Thời mình đi học (đầu những năm 2000), corel là Năm-bà-quăn, AI lúc đó còn teo tóp và mới mẻ lắm. Hơn nữa trường chỉ dạy mỗi corel và PTS, AI ai có tiền tự đi học. Corel có công cụ vẽ tự do rất chuẩn, AI dùng không sướng bằng. Mình vẫn giữ thói quen lên ý tưởng, tạo hình logo từ corel sau đó bắn sang AI tinh chỉnh, trình bày sau.

AI rất tuyệt, nhưng corel cũng có cái hay của nó. Xem các tác phẩm tạo hình của những bậc thầy corel cũng đủ lát con mắt!
    Alex SuperK.Trang thích bài viết này.
  14. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Thạch Bi Sơn Bác nói chuẩn rồi, Bấy giờ em cũng chỉ được học Corel, AI lúc đó còn quá mới mẻ. Hồi học corel cũng được vẽ đủ thứ như điện thoại, chai nước, hộp... Thực ra corel cũng đỉnh lắm chứ, in ấn với corel thì khỏi phải chê.
    Alex SuperThạch Bi Sơn thích bài viết này.
  15. Alex Super

Alex Super Mới đăng kí

Bây giờ còn decal và cnc là vẫn trung thành với corel, nhiều lần ra cắt mà cứ quên ko để EPS, lật đật chạy về :))
  16. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Mỗi cái soft đều có cái hay ! Em thì em vẫn thích Corel hơn AI , Corel thao tác nhanh , chẳng qua là làm chi tiết ko hay bằng AI :3 , còn AI có Mesh tool hay hơn corel :3
  17. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Alex Super Corel vẫn còn xài nhiều chứ thím, như làm thiết kế lỗ cho gắn đèn led, làm khắc dấu cho máy laser, làm card visit, thậm chí làm được cả Catalogue như bên AI, ID... Giờ thì thoảng mình vẫn xài để in băng zôn cho cty.
  18. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

làm brand thì toàn dùng AI thôi.
    Với AI nằm trong bộ Adobe mà, tất nhiên là tiện hơn.
  19. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Ơ thế ko có bác nào dùng cả 2 cái như em à!
    Như tay trái vs tay phải luôn! Thiết kế màu mè cứ AI quất làm các chi tiết đáy gài nắp đậy các thể loại hộp thì chơi corel, mã vạch các kiểu cũng corel
    Branding thì chuẩn là chỉ có AI nhanh gọn lẹ, có mấy bố pathfinder, compound shape tiện và dễ dùng hơn corel
  20. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Toàn chơi AI. Vì trước giờ chỉ làm mỗi branding :v
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn