Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

30 điều ai cũng đã từng nghĩ hoặc làm.

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi KenNguyen93, 17/1/14.

Lượt xem: 5,977

1. KenNguyen93 Thành viên cấp 2

30 điều bạn cứ nghĩ chỉ mỗi mình cảm nhận nhưng ...

1. Bạn vẫn nghĩ về thập niên 90 như 10 năm về trước.
    2. Bạn có thói quen đọc lại email ngay sau khi ấn send.
    3. Khi tắm, bạn thường chụm tay làm "gáo" và hứng càng nhiều nước từ vòi sen càng tốt.
    4. Những cuộc điện thoại dài = lang thang vòng quanh nhà.
    5. Bạn đánh vần Wednesday là Wed-nes-day trong đầu khi viết.
    6. Đôi khi bạn mất đi ý thức khi đang đọc sách, nhưng chưa nhận ra điều đó cho tới khi không hiểu 3 trang mình vừa đọc nói về cái gì.
    7. Khi vào cửa hàng mà không mua gì, bạn bắt đầu hoang tưởng rằng bảo vệ hoặc nhân viên trông hàng sẽ nghĩ mình định ăn cắp.
    8. Mùa thu bạn vẫn thích bật quạt để chùm chăn đi ngủ.
    9. Bạn rất thích cảm giác khó tả trước khi một cơn bão tới.
    10. Bạn hay tự tập những cuộc hội thoại trong đầu phòng khi có lúc dùng đến.
    11. Bạn luôn đặt chuông báo thức sớm hơn giờ cần dậy để có thể ấn nút Snooze vài lần.
    12. Bạn phải tìm được cái gì đó thật hay để xem thì mới yên tâm ăn món đêm khoái khẩu mà mình vừa chuẩn bị.
    13. Bạn cảm thấy không bình thường lắm khi tự gọi to tên mình.
    14. Bạn cảm thấy một sự bình yên lạ thường khi về nhà và thấy không có ai.
    15. Tối Chủ nhật mới là khoảng thời gian bạn tuyệt vọng nhất chứ không phải sáng thứ Hai.

16. Đôi khi bạn tự ngưng lò vi sóng trước thời gian đặt sẵn 1 giây để vờ như mình vừa phá được một quả bom hẹn giờ.
    17. Bạn có thể cười với những chú chó đi ngang qua mà không cần biết mặt chủ của chúng thế nào.
    18. Những lúc ở một mình bạn hay thử xem có thể di chuyển đồ vật bằng ý nghĩ không.
    19. Bạn tìm được một bài viết thú vị, đọc ngấu nghiến nó cho tới 1/3 rồi tắt vì mất hứng.
    20. Bạn luôn cẩn thận kiểm tra sau tấm rèm xem có gì không mỗi khi bước vào phòng tắm.
    21. Mặc dù đang soi gương trong phòng tắm, đôi khi bạn vẫn ngoái lại để chắc chắn rằng không có ai đứng sau lưng mình.
    22. Bạn LUÔN cảm thấy điện thoại rung trong túi mặc dù thực tế nó không hề rung.
    23. Bạn bối rối khi phải nói chuyện với thợ cắt tóc.
    24. Bạn thường lau màn hình điện thoại theo những họa tiết sau đây:

25. Đôi khi bạn nói chuyện với người đối diện như thể họ đã biết sẵn những gì diễn ra trong đầu bạn.
    26. Bạn cảm thấy áy náy vì không giúp được gì khi thợ tới sửa những thứ đồ trong nhà bạn.
    27. Bạn quên tên người đối diện ngay sau khi được giới thiệu.
    28. Đôi khi bạn thấy "thương" những đồ vật bị hỏng hoặc vứt bỏ bên vệ đường.
    29. Bạn hay tự hỏi không biết mình đã vô tình lọt vào bao nhiêu bức ảnh của người lạ trên đường.
    30. Bạn rất ghét những cuốn sách được chuyển thể thành phim, sau đó xuất bản lại với poster phim là bìa sách.

...
    FMP, Vũ Hoàng Hải, Polar Light7 người khác thích bài viết này.
  2. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

9. ồ cái này chỉ đúng trong mùa hè thôi. còn cái "cảm giác khó tả" này mà ở mùa đông thì chả "thích" tẹo nào.
    12. cái này hơi ngc vs mình tí, mình là tìm cái gì ngon để hợp vs bộ phim đang xem.
    15. từ hồi cấp 3 đã có cái cảm giác chỉ có thử 7 là đc nghỉ thực sự, còn đâu là toàn sống trong nỗi sợ hãi hết.
    18. cài nay chắc cho bọn trẻ con. dạo này bênh lười đã lên đến cái đẳng cấp làm mọi cách để con chuột ở gần mình nhất rồi ấn chuyển video. nằm chăn nên cái cảm giác phải rời xa nó thật đau đớn, hợ. dù sao thì mình cũng nghĩ thời buổi công nghệ, cố gắng sử dụng chúng nó thay vì cái "phép thuật" đấy đê. có phải ng nhà Russos đâu- dạo đang xem lại, và vô cùng bất ngờ vì nó có phần 4.
    uầy, dài thế. từ nay xem mấy cái "danh sách" kiểu này mình sẽ áp dụng luôn. k xg đến chố định viết rồi lại:"Mình đang định viết cái mắm gì vợi?".
    Mèo Mộng Mơ thích bài viết này
  3. KenNguyen93

KenNguyen93 Thành viên cấp 2

nhtra Bác cmt dài làm em cảm động quá =))
    nhtra thích bài viết này
  4. MissScorpio

MissScorpio Thành viên cấp 2

15. Tối Chủ nhật mới là khoảng thời gian bạn tuyệt vọng nhất chứ không phải sáng thứ Hai. =))
  5. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

Đôi khi bạn mất đi ý thức khi đang đọc sách, nhưng chưa nhận ra điều đó cho tới khi không hiểu 3 trang mình vừa đọc nói về cái gì.
    :))
  6. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Cái nào cũng có hết :))
    KenNguyen93 Avatar xinh quá ợ :">
  7. KenNguyen93

KenNguyen93 Thành viên cấp 2

chipxinh2310 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn