Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

30 Triệu thì nên mua body + lens nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi TienThinh, 21/4/13.

Lượt xem: 10,302

1. TienThinh Mới đăng kí

Sắp tới mình có ý định lên đời máy, mình có khoảng 30triệu. Muốn mua 1 body canon (new) và lens chụp chân dung. Nhu cầu chính của mình là chụp chân dung, học để trở thành pro Mong m.ng tư vấn giúp ^^

...
    Ryan Lee thích bài viết này
  2. kulrap_design

kulrap_design Banned

Mua 5d ấy bạn
  3. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

7D + 85 1.8 ;)
    Máu nữa thì có thể 5D nhưng + 50 1.8 =))))
  4. TienThinh

TienThinh Mới đăng kí

MarkI hay II hả b, b tư vấn kĩ hơn đc k
  5. TienThinh

TienThinh Mới đăng kí

5d hàng 2nd à b, mà 7d (new) hiện tại giá là bnhiêu vậy
  6. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Body 7D (brandnew) là ~ 20tr, bạn mua thêm 85 1.8 ~ 8tr nữa là đc 1 bộ.
    Còn giá 5D mark ii ~ 30tr (có chỗ giá tốt ~28tr) cho hàng 2nd hand, thêm lens 50 1.8 ~ 2tr là đc 1 bộ ;)
  7. TienThinh

TienThinh Mới đăng kí

Cảm ơn b :)
    Ryan Lee thích bài viết này
  8. chú héo

chú héo Mới đăng kí

anh ơi bỏ thêm chút nữa mua 6D ấy ạ, tại nó được so sánh với cả 5D Mark III ạ
    a tham khảo clip này nhé

anh cũng nên suy nghĩ về dòng nex của sony, đặc biệt là nex 6 em đang dùng ^^ bộ kits của nó là bao gồm ống kính e-mount 16.50 lun, thích lắm ạ mà giá chỉ có 1000$, với số tiền 30tr anh có thể mua thêm một ống kính nữa, để chụp macro hoặc siêu zoom chẳng hạn, sẽ rất thú vị nếu anh chuyển từ canon sang nex và trải nghiệm "một tay bấm máy, tay kia cầm tay người iu"
  9. Denis Obrian

Denis Obrian Thành viên cấp 2

6D new là 34tr chưa lens, lens hợp với body này ít ra cũng phải 50mm 1.4 (85mm thì hơi hẹp ko phù hợp nhiều điều kiện trong nhà, location chật).

Lời khuyên : 7D + 50 1.4.từ từ có dư xèn thì lên thêm cái 24 - 70 f2.8. :D
    mynisd, HoangPiggTienThinh thích bài viết này.
  10. TienThinh

TienThinh Mới đăng kí

Cảm ơn bạn đã tư vấn :) Máy nex của sony mình đã trải nghiệm qua máy của 1 ng bạn, cảm giác rất thích và chất ảnh cũg đẹp Nhưg mình k thích ở chỗ là body của nex hơi bé vs lại lens cho dòng này mắc qá
  11. TienThinh

TienThinh Mới đăng kí

Cảm ơn bạn đã tư vấn :) Mình cũg đag để ý đến 7D
  12. MGDRyu

MGDRyu Thành viên cấp 1

30tr thì tốt nhất là 7D new, còn lại chân dung tùy bạn, có thể 50f1.8 hoặc 85f1.8 ^^
    Thằng bạn mình dùng 7D, mình dùng 5D1, 5D1 màn LCD của nó hơi khó nhìn để nhận xét ảnh, phải cho lên máy mới biết, còn màn hình 7D thì hiện thì đẹp, lên máy cũng ok
    Thêm nữa là 7D quay clip tốt, màu đẹp lắm, dùng 50f1.8 tha hồ chụp và quay rồi, 85 thì lên thành 136 hẹp quá :)
  13. New Orleans

New Orleans Thành viên cấp 2

7D + 50f1.4
  14. IceF

IceF Thành viên cấp 4

650D + 85 1.8 + 30 sigma 1.4 thì ko chạy vào đâu dc ^^!. Nếu thêm dc 5tr nữa thì mua luôn 6D với 50 1.8 :">
  15. PaPuPư

PaPuPư Thành viên cấp 1

Hiện tại bạn đang xài máy jì lens jì? 30tr là đã tính tiền bán máy cũ vào chưa?
  16. Tom

Tom Mới đăng kí

nếu ko có nhu cầu lên FF thì bác cứ 7D vs 85 1.8 là tha hồ mà bắn phá ;) còn 50 1.4 thì e thấy ae bảo con này có tật nhưng e cũng chưa dùng nên ko dám phán :D
  17. prince146

prince146 Thành viên cấp 1

mình cũng có tầm ~28tr và hiện tại đang có dự định sắm sigma 50 1.4 và 5dmI 2hand, mình chụp chân dung là chủ yếu, cấu hình như vậy đã ổn chưa, chỉ sự 5dmI đời cũ quá khi nào có đt nâng cấp body lại ko bán đc
  18. HoangPigg

HoangPigg Thành viên cấp 2

7D mới + fix 85 f1.8 hoặc 50f 1.4 hoặc fix huyền thoại 50f1.8:P
    Giá:Tham khảo ở Khánh Long
    Canon EOS 7D body - mới 100% :19.750.000đ
    Lens:Canon EF 85mm f/1.8 USM - mới 100% :8.300.000đ
    Còn dư bao nhiêu để mua balo,tripod...v..v..
    Cá nhân mình thích FF nên nếu có bằng đấy tiền mình sẽ mua 5D :D
    Chúc bạn vui vẻ và có nhiều bức ảnh đẹp!
  19. HoangPigg

HoangPigg Thành viên cấp 2

Vẫn có chỗ bán 5D m1 likenew mà bạn,body chỉ vài k shot,nếu ko quá cầu toàn về thiết bị thì có thể mua những body 2hand (chỗ uy tín),giảm đc chi phí mua body thì ta lại có thêm chi phí sắm lens :D
  20. PaPuPư

PaPuPư Thành viên cấp 1

30tr= 5dm2 (2hand,15k-->20k shots, 28tr-->29tr) + 50 1.8
    vừa ngám lun :v

Ủng hộ diễn đàn