Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

30K, nhiều hay ít?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi CoffeeLove, 18/12/12.

Lượt xem: 8,385

1. Tonny Ha

Tonny Ha Thành viên cấp 2

sao mình không xem được ảnh nhỉ
  2. Kuls2

Kuls2 Thành viên cấp 1

Nghĩ lại mình cũng tiêu tốn của bố mẹ nhiều quá :(
  3. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Chợt thấy mình đi chụp 3h mà cầm của ngta những 1tr thấy hơi áy náy :-<
    ao7892 thích bài viết này
  4. nguyễn văn dũng

nguyễn văn dũng Thành viên cấp 2

5. ao7892

ao7892 Thành viên cấp 2

vậy thì trả lại người ta bớt đi cho đỡ áy náy nữa:)
  6. cudyandem

Thế là rẻ lắm rồi mà bạn :) Áy náy vs những người như chủ pic post thôi. Còn mỗi ng mỗi công việc, sao mà so sánh được :) Cai gì cũng có giá của nó cả mà!
  7. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Em toàn đi chụp free này anh Cú ơi :P Nhưng chỉ cần thỏa mãn thú vui chụp ảnh là em vui lắm rồi. Niềm đam mê mà. Em chỉ cần thế thôi.Em cũng đi làm công việc của em 1 ngày làm 7h mà được có 100k mà làm như trâu ý mặc dù ngồi văn phòng. . Đi làm khiến mình cảm thấy có ích hơn :D Chỉ khi làm ra tiền mới biết quý đồng tiền thôi. Chứ những người suốt ngày xin tiền rồi tiêu hoàng phí sẽ ko hiểu được giá trị của đồng tiền. (Theo em là thế :) )
    cudyandem thích bài viết này
  8. cudyandem

A cũng đã từng bưng bê cafe 8h/ngày trong 1 tháng để nhận 800k đấy :)
  9. Nguyễn Ngọc Quang

Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Bill Gate 1p làm đc tầm 100k $, bác ấy làm 10k/1h, còn mình thì âm tiền. Nói chung, bỏ ra cái gì sẽ lấy lại cái đó. Cái này là quy luật thôi, xã hội phân công lao động, đừng so sánh nghề này với nghề khác, nên so sánh trong nghề với nhau thôi. Theo mình là vậy :D
    DX_Degeneration thích bài viết này
  10. locthegioimoi

locthegioimoi Thành viên cấp 1

NHìn các bạn viết. BUồn vãi.
  11. ao7892

ao7892 Thành viên cấp 2

em được nhìu hơn anh 1 tháng được 1200k :) nhưng cũng cho mình va chạm nhìu hơn..:)
  12. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Còn mình trước làm ở quán bia. từ 6h đến 1h chiều, nghỉ 1 tiếng, 2h làm tiếp đến 11h về. tháng 2,5tr. Cũng không dễ gì có được miếng ăn. :)
  13. sinhdark

sinhdark Banned

đây là thứ để mày nói đùa à?trẻ trâu :J
  14. ao7892

ao7892 Thành viên cấp 2

trên đưoif nhìu loại ng mà u chấp làm j kệ họ đi:-s
  15. jackiss00

jackiss00 Thành viên cấp 2

Lần trước thuê chiếc xe 3 bánh gắn máy màu đỏ chở 2 phát mất 450k , mặc dù chính mình đã chặt cây hoa giấy và dọn dẹp nó ":((
  16. tronloc3

tronloc3 Thành viên cấp 2

Cho hỏi 2 thánh, mình trẻ trâu chỗ nào nhỉ?? các bác vô giải thích cho em phát 2 thánh phát biểu liều này với ạ.... có cần mình nói rõ công việc của mình + địa chỉ cho 2 thánh biết không ạ........ làm thêm 10k/1h hiện tại vẫn là mức Trung Bình Cao đây thưa 2 thánh, chắc cả đời 2 thánh ăn không ngồi rồi quên nên nghĩ mình nói nhảm hả........... Cuộc đời mà, cả thằng bát cơm đổ đi, thằng thì bánh mỳ thiu dếch có mà ăn L-)
    DX_Degeneration thích bài viết này
  17. ao7892

ao7892 Thành viên cấp 2

này cậu cậu có bít ít nhất là t làm vất vả hơn cậu ko...làm thêm 1 tháng trời từ 3h chìu tới 11 h tối mỗ hôm ko được tới 50k ko....cậu để ý lời nói của mình đi rồi bít ntn :-L:-L
  18. tronloc3

tronloc3 Thành viên cấp 2

Vậy cho mình hỏi vc mình nói
    là "mình làm 11k/1h vất như trâu" có j sai????
  19. sinhdark

sinhdark Banned

tao xin nói luôn..là mày nghĩ mọi ng k hiểu ý mày đang đả kích sao?
    tao thà bị ban nick..vì war nhưng tao sẽ vạch mặt mày cho mn thấy..
  20. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

30k là 2 ngày tiền ăn của mình đó! Hơn 1 buổi đi làm thêm, mà cụ thể là nhân viên phục vụ quán cafe :D

Ủng hộ diễn đàn