Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

32 lỗi Photoshop ngớ ngẩn

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Thiên Ma, 27/11/13.

Lượt xem: 24,912

1. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Nhi Khanh
    Có thắc mắc gì thì vào cái link trang bài gốc ở cuối bài mà nói với tác giả bài viết nhé :))
  2. Nhi Khanh

Nhi Khanh Thành viên cấp 1

Thế bạn đem nguyên bản lên đây, cũng khá nhiều người khó khăn để nhìn ra. Bạn nhìn ra đc thì hãy chú thích cho rõ ràng giúp mọi người, còn ko nhìn đc thì cũng như ai khác đi " Uh, mình cũng ko nhìn ra." Phải cường điệu "Tập quan sát..." =))
    Cá Bé Nhỏ thích bài viết này
  3. ARiT

ARiT Thành viên cấp 1

Nhìn 1 khía cạnh khác thì cũng đẹp phết...sáng tạo =))
  4. conqueror

conqueror Thành viên cấp 1

quảng cáo thì cũng vừa phải thôi chứ, chèn ép con người ta:O

clone stamp quá tay :))
  5. Thiên Ma

Nhi Khanh
    Đây : http://tutorials-share.com/photoshop/photoshop-fails/
    Rảnh thì ngồi viết chú thích hộ mình cái , hay là làm cái gì đó có ích cho xã hội đi chứ đừng ngồi gõ phím mạnh quá :))
    Cái câu đấy tôi chỉ nói lên ý kiến cá nhân chứ ko phải phán là ''tôi đã biết hết'' , bạn cứ lấy cái bụng chật hẹp của bạn ra mà suy ra bụng người khác à :)) yêu cầu rèn lại kĩ năng đọc hiểu đi nhé !
  6. Nhi Khanh

Ngồi suy nghĩ để chữa cháy à nhỏ? Còn ko nhận, bị chọt đúng quá nên nhảy hơi cao đó Thiên Ma... Cùi bắp!
  7. Thiên Ma

Nhi Khanh
    Ra là girl à , thôi mình ko chấp đàn bà con gái làm gì :))
    Lại là lấy bụng mình suy ra bụng người khác rồi nhỏ ơi , mình đâu có nói là mình tài cao khi nào phải để cho nhỏ chọt chọt như thế ;))
  8. Nhi Khanh

Tôi chỉ thấy ông bạn có cái tài "leo cao" thôi. Lần sau có quăng bomb ngầm thì cẩn thận xíu, nhìn trước ngó sau... Thân!
  9. Thiên Ma

Vãi , Lại là lấy bụng mình suy ra bụng người khác =)) mình nói câu này với bạn những 3 lần rồi đấy =))

Bạn ko hiểu gì về người khác thì đừng có phán xét bừa bãi như thế , vậy mình khuyên bạn thêm 1 câu nữa ''Đừng vội đánh giá người khác quá nhanh'' :)
    Lexterie thích bài viết này
  10. tuannhh

tuannhh Mới đăng kí

Thật ra tấm này bị lỗi ở chân phải của cô bé. Mọi người nhìn phần bàn chân. Đó phải là chân trái vì nếu đó là chân phải thì ngón cái sẽ phải nằm ở ngoài cùng (từ trái qua) giống chân phải của ông bố. Còn về chuyện chân trái của cô bé trùng với chân phải của ông bố hay ông bố ko có chân trái thì phải xét xem ý tưởng marketing của tác giả như thế nào đã :D
    Lexterie, KIRAorLThiên Ma thích bài viết này.
  11. Thiên Ma

tuannhh
    Chính xác là vậy đó bạn :-bd
  12. Sup_a10

Sup_a10 Mới đăng kí

tuannhh : Đó là chân phải và ngón cái nằm ở ngoài cùng từ phải sang là đúng chứ bạn .
    dmasstuannhh thích bài viết này.
  13. trucit92

trucit92 Thành viên cấp 2

K biết là đùa hay thật nhưng thấy Có vài cái là ghép chơi thôi mà. mấy thím cứ nghiêm túc quá lên. :-s
    Như mấy thánh VDS ghép thím Dư vậy, nếu vô tay mấy thánh Ps nước ngoài thì có đc xem là thảm họa Ps không, =))
    ví dụ 1 tấm :) search đc trên mạng
    Sun thích bài viết này
  14. Brad Delson

Brad Delson Thành viên cấp 2

thế nhỡ đó chính xác là cái chân phải, còn cái chân trái của bé gái đó nằm ở trên bà, cái áo phủ đi thì sao nhỉ?, kiểu ngồi vắt chéo chân đó :))
    Mèo Mjudmass thích bài viết này.
  15. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

tuannhh: Bạn phân tích bức tranh kiểu này thì chết rồi. Vô tình đi ngược với ý tưởng quảng cáo của người ta rồi...rõ thật :3
    Cái chân đó, theo màu quần thì là chân phải của người con, nhưng theo da thịt thì nó là chân trái của người cha.
    Dòng chữ "La solidarité c'est bon pour la santé" Đại loại hiểu như tiếng Việt chúng ta nói về sự đoàn kết gắn bó yêu thương". Có dòng chữ "Dưới 7năm, Hoàn trả 100%". Có thể đây là ý tưởng quảng cáo của CTY bảo hiểm Pháp. Haiz
    Mèo Mjuvsea thích bài viết này.
  16. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Chẳng hiểu sao phải cãi nhau nhiều vậy, thấy @Brad Delson nói rất đúng rồi.
    2 chân của 2 người đc giấu trong áo : chân phải của cha là trong áo vàng, chân con trong áo xám. bởi vậy 2 chân còn lại hoàn toàn hợp lý
    Jellopy, dmass, KIRAorL1 người khác thích bài viết này.
  17. Thiên Ma

vsea
    Mình có cãi gì với bác Brad Delson đâu bác , mình đang ''tranh luận'' với em gái ở trên kia kìa :))
  18. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Thiên Ma : đâu bảo mình bác đâu, bảo chung. Th
    ấy mọi người cứ băn khoăn chân trái chân phải. Đây là một poster quảng cáo, người làm cũng đã nghĩ kĩ rồi chứ không thể nào nhầm lộ liễu vậy đc
  19. Cá Bé Nhỏ

Cá Bé Nhỏ Thành viên cấp 2

Đúng là nhiều cái chẳng hiểu nó có vấn đề gì :|
  20. Sun

Sun Mới đăng kí

Con người ai trả có lúc sai, lúc nhầm lẫm, đến thiên tài còn có lúc cho đồng hồ vào nồi nước để luộc vì tưởng đó là trứng, các bạn cứ ngập deadline tận đít một lúc chục cái project coi có bao giờ bị nhầm lẫn ko??? thảm họa cái đ** gì, 4 fun chút đi những người làm cái này có những người họ làm tạp chí cho nước ngoài. họ đều là những người có trình độ chuyên môn hết ( ko nói tới một số cái thiết kế vớ vẩn nhé) coi mình làm được cái gì đi rồi hẵng chê bai người khác, chỉ tay năm ngón được quyền phán xét người khác nhé, thảm họa của anh hùng bàn phím Dù Kun VietDesigner ạ!!!!!!!!!!!!
    Cá Bé NhỏCOLNAT thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn