Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

4 phương pháp lựa chọn phòng tập gym chuẩn nhất

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức bổ ích khác' được đăng bởi vietcuong7, 23/11/17.

Lượt xem: 6,721

1. vietcuong7 Banned

Hiện nay các phòng tập Gym mọc lên như nấm khiến bạn băn khoăn không biết lựa chọn phòng tập gym nào phù hợp với bản thân. Chúng tôi sẽ tư vấn cho bạn.

Số lượng phòng tập thể hình tăng lên để đáp ứng được nhu cầu tập thể hình của đông đảo giới trẻ hiện nay. Qua đó, các bạn cần quan tâm đến các yếu tố sau để có thể lựa chọn cho mình một phòng tập Gym phù hợp với bản thân mình nhất.

1. Địa điểm phòng tập gym

Đây là yếu tố bạn cần quan tâm hàng đầu. Bạn nên lựa chọn địa điểm phòng tập gym thuận lợi cho việc luyện tập và sinh hoạt. Bạn nên lựa chọn các phòng tập gym gần nơi ở hoặc nơi làm việc của bạn. Tùy vào thời gian biểu trong tuần mà lựa chọn sao cho hợp lý. Vì đây là một quá trình lâu dài, bạn không thể có một sự thay đổi lớn trong thời gian ngắn được.

2. Thông tin về phòng tập gym

Trước khi quyết định lựa chọn một phòng tập gym nào đó bạn nên tìm hiểu thông tin kỹ càng về phòng tập gym đó càng nhiều càng tốt. Như quy định, chi phí, thời gian đóng(mở) phòng tập gym như thế nào, chế độ dành cho thành viên ra sao. Trang thiết bị, dụng cụ tập gym có đảm bảo chất lượng và độ an toàn trong quá trình tập luyện hay không.

Khi tham gia luyện tập bạn thường được các nhân viên của phòng tập gym giới thiệu các gói dịch vụ mà có thể bạn chẳng bao giờ cần đến chúng. hãy cân nhắc trước những sự lựa chọn của mình và sẵn sàng từ chối nếu thấy không phù hợp.

Chi phí cũng là một vấn đề rất cần phải quan tâm đến. Đối với những thông tin không rõ ràng về chi phí bạn nên yêu cầu nhân viên giải thích rõ ràng hơn tránh những chi phí có thể phát sinh trong quá trình tập luyện. Để tránh những rắc rối không đáng có sau này bạn nên đọc kỹ các điều khoản trên hợp đồng để có thể đối phó khi cần thiết.

3. Thái độ nhân viên

Thái độ phục vụ là một yếu tố để thu hút khách hàng. Có thể ban đầu bạn là thành viên mới, nhân viên ở đây muốn lôi kéo khách hàng nên họ sẽ cố gắng niềm nở đón tiếp bạn. Khi đã kí hợp đồng đó sẽ là thứ ràng buộc bạn, nhân viên ở phòng tập thể hình có thể sẽ không quá để tâm đến bạn nữa khiến việc theo dõi sự thay đổi về vóc dáng của bản thân không hiệu quả. Bạn nên chú ý đến điều này.

Huấn luyện viên thể hình là một nhân tố quan trọng. Đó là người sẽ theo dõi, nhắc nhở bạn trong suốt quá trình tập luyện. Bạn cần tìm hiểu về huấn luyện viên mà mình sẽ theo học bằng một số cách nào đó như hỏi các thành viên cũ đã, đang học theo vị huấn luyện viên đó để biết được người đó có thật sự nhiệt tình trong công tác giảng dạy, kiến thức và trình độ của họ như thế nào.

4. Tham gia các khóa học

Vì các bạn là thành viên mới nên lựa chọn cho mình các khóa học ngắn hạn và có một lịch tập gym cụ thể. Để biết được phòng tập gym đó có phù hợp với mình hay không. Nếu không hãy sẵn sàng lựa chọn một phòng tập gym khác ngay lập tức, tất nhiên là nên hợp với các tiêu chí trên bạn nhé!

...
  2. ndchuong

ndchuong Mới đăng kí

ẹc, mình là sinh viên ở trọ, nên cứ mỗi lần chuyển đến nơi ở mới là chạy đi tìm phòng gym ở gần nhất thôi, ưu tiên nhất là có thể đi bộ đến nơi

Ủng hộ diễn đàn