Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

5 Bí Kíp Nên “Đỉnh” Sáng Tạo Trong Thiết Kế Đồ Họa

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi quỳnh mèo, 1/2/18.

Lượt xem: 5,267

1. quỳnh mèo Banned

Thiết kế đồ họa là một nghành có nhu cầu tuyển dụng rất lớn, doanh nghiệp đơn vị đều mong muốn những sản phầm thiết kế của mình đẹp, chất và nổi bật thương hiệu của công ty mình.

Xu hướng thiết kế đồ họa thay đổi từng giờ, từng ngày hay vì vậy việc bắt nhịp được xu hướng của thời đại đòi hỏi bạn luôn học hỏi, trau dồi kiến thức để có thể đa dạng hóa các thiết kế giúp khách hàng hài lòng và ưng ý. Bắt đầu một công việc mới cũng rất gian nan và gặp nhiều thách thức nhưng nhờ sự chăm chỉ, nổ lực mà rất nhiều Designer đã thành công, vậy vì sao các bạn không cố gắng để thành công như họ. Dưới đây Hệ thống T3H đưa ra những bí kíp hiệu quả giúp các bạn phát triển tư duy sáng tạo để phù hợp với lĩnh vực thiết kế.
    1. Đọc sách giúp bạn tư duy sáng tạo hơn.
    Việc đọc những cuốn sách thiết kế qua các chặng đường phát triển của thế giới sẽ giúp bạn đổi mới phong cách thiết kế đi rất nhiều, việc tạo ra các trường phái thiết kế riêng của mình không giống ai cả, phong cách dị biệt và mang các tính độc đáo của riêng mình

2. Chia sẻ ý tưởng với đội nhóm
    Việc thường xuyên tích cực chia sẻ những kinh nghiệm, thảo luận, phê bình giúp đỡ, đóng góp ý kiến của mình về công việc bạn đang vướng phải với các Desginer khác là một công việc hữu ích giúp bạn có thêm nhiều ý tưởng mới. Biết đâu bất chợt bạn nảy ra những ý tưởng mới thông qua việc trao đổi, đó cũng chính là cơ hội mới, công việc mới và đặc biệt bạn được rèn luyện kỹ năng thiết kế đồ họa của mình.

3. Chụp ảnh bất cứ khi nào có thể
    Tuổi trẻ là những chuyến đi, những trải nghiệm vậy thì việc xách balo nên đi và “chụp chụp” bất cứ thứ gì bạn cảm thấy yêu thích. Hãy chụp lại nó biết đâu bất ngờ những bức ảnh đó sẽ giúp trí tưởng tượng, tư duy sáng tạo của bạn trở nên đa dạng hơn về mọi thứ quanh mình

4. Kết nối cộng đồng
    Việc xây dựng mối quan hệ thành một nhóm, cộng đồng có nhiều nhà thiết kế trong lĩnh vực như thời trang, kiến trúc, điện ảnh... lúc đó bạn sẽ có được cơ hội giao lưu, chia sẻ những kinh nghiệm đa dạng hơn từ những người mới vào nghề cho đến những người “gạo cội” trong nghề. Hãy tích cực trao đổi với các thành viên về mọi vấn đề từ cuộc sống, kĩ năng, chuyên môn thiết kế... chính việc chia sẻ ra những điều đó thì bạn sẽ nhận lại được nhiều ý tưởng độc và lạ cho mình.

5. Lấy cảm hứng từ việc xem các mẫu thiết kế

Tạo ra thói quen sưu tâp, thu thập những mẫu mà bạn ưng ý, đẹp để trở thành nguồn cảm hứng khi bạn lâm vào tình trạng cạn kiệt ý tưởng. Việc nhìn vào các mẫu teamplate sẵn đó sẽ khiến bạn hào hứng và sẵn sàng sáng tạo. Hệ thống đào tạo CNTT T3H chia sẽ với các bạn trang web:t3h.edu.vn có rất nhiều mẫu thiết kế đẹp “hớp hồn” dành cho các bạn tham khảo.

Trên đây là những bí kíp dành dành riêng cho các bạn Desginer để có thể nên “đỉnh” sáng tạo trong thiết kế đồ họa.

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. tungchi

tungchi Mới đăng kí

Hay quá nhỉ
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn