Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

50 1.8 với tôi vẫn là huyền thoại.

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Sonpop, 4/4/13.

Lượt xem: 7,572

1. MrSon

MrSon Thành viên cấp 1

mình có vài góp ý nhé :
    1. tấm #1 + #2 góc mặt profile ko hợp với khuôn mặt nữ giới, không bộc lộ được cảm xúc, mẫu bị thiếu sáng, không tách bạch được khỏi background.
    2. tấm #5 ? bờ vai nữ giới có tác dụng gì vậy ?
    3. tấm #6 bạn đưa bầu trời vào 1/3 khung ngang sẽ có 1 background đẹp hơn, thế này hơi bí bách
    4. màu của bạn rất thật :) mình thích lắm
    5. tấm bạn mới post, bạn nên tiến gần mẫu hơn, đặc tả khuôn mặt và ánh mắt sẽ đẹp hơn
    Thanks đã cho xem ảnh
    ĐTô thích bài viết này
  2. Sonpop

Sonpop Thành viên cấp 1

Em chưa bao h quay nhưng em nghĩ cách làm màu ảnh với phim chắc tương tự, với cả ảnh em cắt 21-9 cũng tiêu chuẩn ci nờ mờ luôn bác, chắc đc =))
    tks bác :D
    bác vào flickr.com/sonpop lấy nhé :D
    Cám ơn những lời nhận xét chuyên nghiệp của bác. Còn em thì thế này bác ạ, em nói thẳng với bác chứ chụp ảnh thì chụp sao mình thấy đẹp hoặc phù hợp thẩm mỹ mọi người là được chứ e không quan tâm đến 3 cái đồ lý thuyết suông :D. Em là em ghét nhất cái kiểu 1/3 rồi điểm tụ các kiểu góc này góc nọ, bác đừng có nghe mấy bố quản lí mấy trang web nhiếp ảnh up mấy cái bài lý thuyết cứng nhắc lấy view mà chả thấy ảnh mấy ông đâu. Trong khi mấy bác gạo cội nhiếp ảnh trên xóm có bao giờ nhắc đến mấy cái này đâu.
    Đây, em tặng bác
    http://www.tinhte.vn/threads/camera-bo-cuc-nguyen-tac-vang-p-1.1841528/
    Zerocominhnguyen1995 thích bài viết này.
  3. Sonpop

Sonpop Thành viên cấp 1

cái này chụp ngược sáng và có brush cho mặt mẫu sáng hơn nha bác ơi.
  4. MrSon

MrSon Thành viên cấp 1

họ ko nói đến vì bố cục là cái họ luôn để ý đến đầu tiên, bạn có thể kiểm chứng. dù bạn có phá cách thì nó cũng vẫn là bố cục thôi mà.

cám ơn bài bạn đã gửi, mình xem rồi.
  5. monsterbka

monsterbka Thành viên cấp 2

Cho mình hỏi #3 bác cũng chụp bằng 50f1.8 đó ạh, mở khẩu bao nhiêu mà bokeh tròn thế :D
  6. Sonpop

Sonpop Thành viên cấp 1

chào bạn, mình toàn để f2 hoặc f1.8 thôi :))), max khẩu mà phang :))))
    monsterbka thích bài viết này
  7. monsterbka

monsterbka Thành viên cấp 2

Max khẩu mà nét ghê, mình thì cứ phải 2.8 :">
  8. Phệ

Phệ Thành viên cấp 1

50 bác chụp bá đạo thiệt cho e xin stock zề vọc chơi đc hem
  9. StupidKiller

StupidKiller Banned

nice tone

Ủng hộ diễn đàn