Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

550D + 50 .18 - Chụp đêm tại Đà Nẵng

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Otuad, 10/9/12.

Lượt xem: 3,412

1. Otuad Thành viên cấp 2

Bộ ảnh mình chụp vs Gear 550D + 50 1.8 tại Đà Nẵng...mời các bạn xem và đánh giá giúp mình nha!!
    - A C E góp ý nhiều nhiều để mình rút kinh nghiệm hen!!!

1.

2.

3.

4.

...
  2. Blue Aries

Blue Aries Thành viên cấp 1

Ảnh chụp mang tính kỷ niệm vui chơi bình thường nên không có vấn đề gì cần góp ý ^_^
    Otuad thích bài viết này
  3. HenryRox

HenryRox Thành viên cấp 2

được cái f1.8 nên bokeh đẹp
    chứ ảnh chụp người đơn thuần thế này biết nhận xét gì khi mẫu chiếm gần hết khung ảnh :))
    LexterieOtuad thích bài viết này.
  4. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Bác để khẩu f2.0 đúng ko, Bokeh ở khẩu này nhìn xấu lắm. Lần sau cứ để khẩu f1.8 mà bắn, ở khẩu này Bokeh nó tròn, đẹp hơn hẳn
    Otuad thích bài viết này
  5. Nix_Photography

Nix_Photography Thành viên cấp 2

Ừ đúng rồi đó bạn! Khẩu f1.8 cho Bokeh tròn và lung linh hơn
    Otuad thích bài viết này
  6. Ngọc Ngố Ngang Ngược

Ngọc Ngố Ngang Ngược Thành viên cấp 1

oài, con 550D là mơ ước của em lâu lắm rồi ..hic
  7. Otuad

Otuad Thành viên cấp 2

hì!!! khẩu 1.8 sợ nó soft ko có nét 2 con mắt :)) khó canh!!! hehe lần sau bán 1.8 thử :))
  8. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Để 2.0 nó an toàn hơn! :D
  9. Blue Aries

Blue Aries Thành viên cấp 1

Mún tròn đẹp thì phải chơi cái Lờ :D
  10. Nâu Đá

Nâu Đá Thành viên cấp 1

Tất cả các ảnh mẫu chỉ biểu hiện một cảm xúc. Chỉ cần post 1 ảnh là đủ, thấy tấm nào cũng như tấm nào. Có cảm giác như là khoe Bokeh chứ ko phải là mẫu. Cần cố gắng.
    Otuad thích bài viết này
  11. Otuad

Otuad Thành viên cấp 2

chuẩn !!! mẫu đang buồn :)) nên chỉ chụp có thể ....!!! mình cần là cần kinh nghiệm chụp ban đêm thôi!!! :)
  12. HenryRox

bật flash to đùng thế thì sao gợi ý kinh nghiệm đc :))
    Otuad thích bài viết này
  13. Otuad

Otuad Thành viên cấp 2

thế chụp đêm ko flash mới lên tay đc hả bạn!!! :( mới zô nghề...ko có rành cần chỉ bảo thêm!!!
  14. HenryRox

tại vì bung flash ra thì nó sáng ảnh rồi thì cứ chụp thôi, chụp người nữa nên chả thấy có lỗi gì trong ảnh để góp ý
    nhưng flash chụp người không đẹp, nhìn không tự nhiên, nên thử chụp không flash với cả chụp thứ gì khác 1 tí thì anh em mới có cái để nhận xét góp ý chứ :D
    Otuad thích bài viết này
  15. Otuad

Otuad Thành viên cấp 2

oke!!! !!!

Ủng hộ diễn đàn